กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/16 เหนื่อย

หลังจากออกจากร้านช่างดำผมก็ตีตั๋วลงอนุสาวรีย์เพื่อมาต่อรถตู้กลับสระบุรีต่อไปคงไม่ไหวแน่ที่จะนั่งรถไฟกลับอีกครั้ง

ทริปอันแสนเหนื่อยคงพอเท่านี้ครับ  

2014-6-4 19:39

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพ+เรื่องราว กระตุ้นให้อยากนั่งรถไฟขึ้นมาทีเดียวเชียว

เดินทางตั้งแต่มืดยันแจ้งเลยหรอครับพี่... ภาพขาวดำดูมีเสน่ห์ไปอีกแบบนะครับ ถ้าได้ปรับคอนทราสดีๆ แนวภาพ + บรรยาย เข้ากันดีครับพี่ชอบ ๆ เดี๋ยวต้องหาโอกาสมาแนวนี้ตามพี่นายฮ้อยสักหน่อยละ ^ ^
Hello

เดี๋ยวแวะมาครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เป็นกระทู้ที่มีเสน่ห์มากๆครับ สไตล์ภาพกับเรื่องราว เข้ากั๊นเข้ากัน
ภาพสวย สื่อสารดีทุกใบครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน
ใบโปรด โดนใจ ตามนี้ครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มีภาพดีๆ  ที่น่าสนใจ  มามากครับ  
ผมสารภาพตรงๆว่า  ตอนแรก ผมรู้สึกว่า ทำได้ตามมาตรฐานทั่วไปของนายฮ้อย  
แต่พอ ผมมีเวลา ค่อยๆอ่านไปด้วย
ผมว่าเป็นกระทู้ที่ดีมาก และ ผมชอบมากๆครับ  
ผมมองว่า งานเขียนเป็นการนำเสนอผลงานอีกอย่างหนึ่ง  ผสมกับการดูภาพ   ซึ่งนายฮ้อย
ถ่ายทอดอารมณ์ได้ดีมากในภาพรวม

มีภาพหลายใบที่ผมชอบ   แต่ใบที่ สะดุ้งแต่ต้องขายเป็น ชุดทีละ 3 ใบ เพราะต่อเนื่องกัน
คือ   7-8-9   เนื้อหาเชื่อมโยงกันขั้นเทพ   เพียงแต่ใบที่ 9 ต้องอ่านตัวหนังสือ ที่เสื้อเขาประกอบด้วย

ยอดเยี่ยมครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ส่วน ใบเดี่ยวๆ  ผมชอบ  13  และ 16  ครับ

ภาพ+เรื่องราว กระตุ้นให้อยากนั่งรถไฟขึ้นมาทีเดียวเชียว
kandb โพสต์เมื่อ 2014-6-4 20:16

ขอบคุณครับ คุณบี ผมว่าชุดนี้ ในรถไฟถ่ายน้อยไปนิดครับ

2014-6-5 16:19

เดินทางตั้งแต่มืดยันแจ้งเลยหรอครับพี่... ภาพขาวดำดูมีเสน่ห์ไปอีกแบบนะครับ ถ้าได้ปรับคอนทราสดีๆ แนวภาพ + บรรยาย เข้ากันดีครับพี่ชอบ ๆ เดี๋ยวต้องหาโอกาสมาแนวนี้ตามพี่นายฮ้อยสักหน่อยละ ^ ^
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2014-6-5 08:06

ขอบคุณครับ คุณเอ๋ ทดลองทำขาวดำดูครับ เผื่อจะโดนบ้าง

2014-6-5 16:20

เป็นกระทู้ที่มีเสน่ห์มากๆครับ สไตล์ภาพกับเรื่องราว เข้ากั๊นเข้ากัน
ภาพสวย สื่อสารดีทุกใบครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน
ใบโปรด โดนใจ ตามนี้ครับ

iam555man โพสต์เมื่อ 2014-6-5 11:21

ขอบคุณครับคุณโอ๋

2014-6-5 16:22

มีภาพดีๆ  ที่น่าสนใจ  มามากครับ  
ผมสารภาพตรงๆว่า  ตอนแรก ผมรู้สึกว่า ทำได้ตามมาตรฐานทั่วไปของนายฮ้อย  
แต่พอ ผมมีเวลา ค่อยๆอ่านไปด้วย
ผมว่าเป็นกระทู้ที่ดีมาก และ ผมชอบมากๆครับ  
ผมมองว่า งานเขียนเป็นการนำเสนอผลงานอีกอย่างหนึ่ง  ผสมกับการดูภาพ   ซึ่งนายฮ้อย
ถ่ายทอดอารมณ์ได้ดีมากในภาพรวม

มีภาพหลายใบที่ผมชอบ   แต่ใบที่ สะดุ้งแต่ต้องขายเป็น ชุดทีละ 3 ใบ เพราะต่อเนื่องกัน
คือ   7-8-9   เนื้อหาเชื่อมโยงกันขั้นเทพ   เพียงแต่ใบที่ 9 ต้องอ่านตัวหนังสือ ที่เสื้อเขาประกอบด้วย

ยอดเยี่ยมครับ
sumphano โพสต์เมื่อ 2014-6-5 14:57

ขอบคุณครับพ่อหมี บอกตรงๆ 7-8-9 ผมมองไม่ลึกเท่าพ่อหมีเลยครับ

2014-6-5 16:23

ผมว่านายฮ้อย idea ดีมากครับ ไม่ค่อยได้เห็นบรรยากาศบนรถไฟนานมากละ ทำให้คิดถึงภาพเก่าลอยขึ้นมา เนื้อเรื่องในหัวข้อนี้เลยน่าสนใจมาก ผมชอบภาพ 2/3/6/9/10/16 ครับ ถ่ายแบบนี้นายฮ้อยมีวิธียังไงก่อน ขอเขาถ่ายก่อนหรือ snap เอาเลยครับ ผมค่อนข้างไม่ค่อยกล้าถ่ายเท่าไร ขอเคล็ลลับหน่อยครับผม

ผมว่านายฮ้อย idea ดีมากครับ ไม่ค่อยได้เห็นบรรยากาศบนรถไฟนานมากละ ทำให้คิดถึงภาพเก่าลอยขึ้นมา เนื้อเรื่องในหัวข้อนี้เลยน่าสนใจมาก ผมชอบภาพ 2/3/6/9/10/16 ครับ ถ่ายแบบนี้นายฮ้อยมีวิธียังไงก่อน ขอเขาถ่ายก่อนหรือ snap เอาเลยครับ ผมค่อนข้างไม่ค่อยกล้าถ่ายเท่าไร ขอเคล็ลลับหน่อยครับผม

manny โพสต์เมื่อ 2014-6-7 06:38

ขอบคุณครับหมอแมน แต่ละภาพที่ถ่ายจะ snap ในซ๊อตแรกๆครับ เช่นภาพ 9 เจอนาที่แรกก็ยกกล้องถ่ายเลย แต่นาที่ต่อมาผมก็ทักทายว่าว่าจะลงไหน ไปไหนมา

ถ้าดูแล้วเขาไม่ว่าอะไรก็สามารถมีซ๊อตตาม คือภาพนี้ครับ แต่ดูเขายิ้ม แล้วอีดคนหลบ เลยไม่เลือกมาครับ

2014-6-7 09:16

แต่แรกๆไม่โดดก็จะได้ภาพหลังเหมือนภาพ5  แม่เขานั่งอยู่ข้างๆ ภาพแรกๆที่เจอก็ใช้ snap ก่อนคือภาพนี้

2014-6-7 09:16

ส่วนภาพอื่นๆก็ทำนองเดียวกันครับ โดยส่วนมาก รอแล้ว snap

กลับไปยังรายบอร์ด