กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

โดยภาพรวม ดูดีครับ  วันฟ้าขาว แสงแบนยังถ่ายภาพได้
เป็นชาวโฟโต้บั๊กพันธุ์แท้จริงๆครับ  องค์ประกอบดูเนียนตา
รวมๆแล้วผมแทบจะไม่สะดุดอะไรเลย  ถือว่าได้มาตรฐาน   ใบที่หยุดสายตาได้คือ ใบที่ 4
แต่ไม่แน่ใจว่า หากก้มลงต่ำอีกจะเห็นถึงยอดได้เปล่าครับ  
แหม่ ใบนี้น่าจัดฟิชอายครับ อิอิ

โดยรวม ผมไม่สะดุดอะไรนะครับ  เนียนตาอย่างที่บอกครับ
สีเหมือน ติดแดง ติดเหลือง มากสักหน่อย
ซึ่งเรื่องสี ผมยกให้เป็นเป็นรสนิยมส่วนตัว + ตามอารมณ์ของผู้ถ่ายทำครับ  

เพียงแต่บางภาพเช่น ภาพที่ 2   
พอเห็นตำแหน่งพระอาทิตย์ด้วยเลยพอกะเวลาได้ ทำให้รู้สึกว่าสีเข้มไปสักนิดครับ

พอมาถึงกลุ่ม สถาปัตยกรรมสีขาว วัดร่องขุ่น  เลยสะดุดนิดๆ กับเรื่องภาพติดเหลืองอีกครั้ง
แต่ก็เข้าใจดีครับ

โดยรวม ทำได้ดี เนียนตา  เนื้อหา ผมจะมาอ่านตอนเช้านะครับ
รอบนี้มองแต่ภาพ  อ่านแวบๆ บางหัวข้า เช่น สวนสัตว์มนุษย์ ก็รู้สึกว่าประเด็นดีน่าสนใจทีเดียวครับ
sumphano โพสต์เมื่อ 2014-5-6 18:51

-ขอบคุณครับพ่อหมี

2014-5-16 10:10

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชมเพลินเลยครับพี่นายฮ้อย สีเข้มจี๊ดยิ่งกว่า Nik อีกนะครับ ชอบทุกภาพ พิเศษบรรไดมังกรครับ สวยดี
มีขอบขาวขึ้นหลายภาพนะครับ ....อาจจะเกิดจาก Process หนักไปทางสีเข้มได้ครับ โดยรวมชอบภาพสีสดๆ มากครับ ขอบคุณที่พาเที่ยวครับพี่ ^ ^
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2014-5-7 11:09

ขอบคุณครับคุณเอ๋ ที่ขอบขาวขึ้นผมว่าน่าจะเกิดจากภาพที่เป็น HDR เดี๋ยวปรับใหม่ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

2014-5-16 10:13

ผมชอบภาพชาวเขาเป็นพิเศษครับ ภาพ 10 ที่เต้นรำ ได้บรรยากาศมาก ภาพ 13 ก็สวย ส่วนภาพ 15 ติดนิดเดียวคือ ขวดแฟนต้าด้านหน้าครับ ถ้าเราขอเขาเอาออกในเฟรมหน่อยคงไม่เป็นไร จะทำให้ภาพมีเอกภาพมากขึ้น ภาพวิวสีสด คอนทราสกำลังดีครับ ภาพคนนี่ใช้เลนส์ตัวไหนครับ
manny โพสต์เมื่อ 2014-5-8 08:44

ขอบคุณครับหมอแมน ชุดที่ถ่ายชาวเขาเป็น sigma 30mm f1.4 ครับ ส่วนเรื่องหยิบขวด อาจจะเกรงใจเขานิดหนึ่งครับ เลยไม่กล้า

2014-5-16 10:15

ทริปเดียวได้หลายเรื่องราวดีจังครับภาพนี้เกือบเด็ด แต่พอดูรอบสอง....ฟ้าเป็นปื้นเลยคร้าบบบ

ลุงยิ้มหวานดีจัง

เดี๋ยวต้องเจอฟ้าขาวของป๋ม

"สวนสัตว์มนุษย์" น่าคิดจริงๆครับ
อ้อออ ฟิชอายด้วย กิกิ
ขอบตุณที่เอาภาพมาฝากกนคร้าบบบบ
kandb โพสต์เมื่อ 2014-5-8 21:07

ขอบคุณครับคุณบี  แฮ่ๆ ชุด HDR ผมว่าต้องไปปรับปรุงใหม่แล้วละ มีคนทักเยอะ

2014-5-16 10:18

กลับไปยังรายบอร์ด