กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/20

ออกมารับอากาศอันอบอ้าวอีกครั้งหลังจากอยู่ด้านในจนเพลิน

2014-5-1 17:35

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17/20

มุมนี้พม่าแน่นอน ดูจาดโบสถ์ทรงจะไม่เหมือนทางฝั่งไทยเรา เรียงรายสวยงามดั่งภูเขาทอง...

2014-5-1 17:36

Hello

18/20

ขอหลบร้อนในร่มของวิหารพระเจ้าทันใจสักหน่อย เผื่ออยากได้อะไร จะได้ทันใจ ๆ มั่ง (FX มาเร็วๆ) ^ ^

2014-5-1 17:37

Hello

19/20

ยิ่งถ่ายยิ่งร้อน เสื้อเปียกเลยครับงานนี้ ช่วงเวลาถ่าย ประมาณ เที่ยงๆ - บ่ายโมง น่าจะได้

2014-5-1 17:39

Hello

20/20

งั้นขอลาพี่น้องชาว Bug ด้วยภาพนี้และคติธรรมสอนใจ เล็กๆ น้อยๆ นะครับ

อย่าทำ..ในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์
อย่าคิด..ในสิ่งที่ไม่มีค่า
อย่ารอ..ในสิ่งที่ไม่มีมา
อย่าไขว่คว้า..ในสิ่งที่ไม่มีจริง

2014-5-1 17:40

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แต่ละกระทู้เห็นพัฒนาการที่ดีขึ้นชัดเจนเลยครับภาพชุดนี้สวยงาม บางจังหวะอาจธรรมดาไปบ้างก็แล้วแต่สถานการณ์ที่พบเจอ
ภาพกลางแจ้งแสงแข็งโป๊ก คือไม่มีเงาเพิ่มมิติของภาพ แต่ภาพชุดนี้กลับดูดีเพราะเปิดรายละเอียดได้มาก
ได้จังหวะท้องฟ้ามีเมฆสวยงาม ช่วยเพิ่มความน่ามองได้เยอะ การปรับแต่งภาพในส่วนกลางแจ้งสม่ำเสมอทุกภาพดี

ภาพที่ชอบ

ส่วนภาพนี้ไม่ชัดหรือไม่เข้าเป้า

ออกแนวสมมาตรแต่ไม่สมมาตร อาจต้องยอมตัดเสาออก

กระทู้นี้เอาไปเลยครับ    นิ้วโป้ง อิอิ...

เห็นภาพแล้วคิดเหมือนคุณบีเลยครับ เปิดมาเจอแสงแข็งๆ นึกว่า จะต้องเจอเงาดำๆแล้ว แต่หลายๆใบทำได้ดีมากๆเลยครับ
ภาพแรกโดนใจมากครับ

ภาพที่มีสภาพแสงซับซ้อนถ่ายออกมาดีมากๆเลยครับ

จับจังหวะดีมากๆเลยครับ

ใบนี้โทนสวยดีครับ

อลังการดีครับ

ใบนี้เป็นผมคงเล็งตาเขแน่ๆเลยครับ กว่าจะตรงแบบนี้ สวยมากๆครับ

ดูแล้วรู้สึกว่าน่าไปมากๆครับ ชอบๆ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่บี .... จริงๆ แล้วร้อนๆ แดดแรงๆ ก็ดีนะครับ ทำให้ได้ภาพที่แสงแรงๆ ดี แต่ต้องมาเปิดรายละเอียดกันยกใหญ่...ในเงามืด ^ ^

2014-5-2 17:04

Hello

ขอบคุณมากครับคุณโอ๋ที่ชอบภาพ...ว่างๆ ไปถ่ายด้วยกันนะครับ เอาระฆังมาฝากอีกหลายใบเลยครับ ^ ^

2014-5-2 17:06

Hello

ชุดนี้จุดเด่นน่าจะอยู่ที่การจัดการกับไฟล์ที่ดีทั้งก่อนและหลังกล้องทำให้ภาพออกมาดูใสเครียร์ ดูสบายตา  ผมขอไปขึ้นหน้าหนึ่งในภาพแรก
แต่จุดที่จะต้องดูต่อไปคือภาพดีนิ่งไป อาจจะต้องหาสิ่งที่เสริมอย่างเช่นมองหาแสงตกกระทบ หรือหาสิ่งมีชีวิตมาเสริมเรื่องราวให้ภาพครับ

ขอบคุณครับพี่นายฮ้อย..ไฟล์ออกมาได้ระดับนี้ เกิดจากผมใส่ CPL Pro 1 หรือป่าวไม่แน่ใจนะครับ มันเลยช่วยตัดแสงได้

ในภาพอยากหาคนมาเดินผ่านเหมือนกันครับพี่ แต่วันที่ไป ร้อนมาก นับคนได้ไม่ถึง 10 คนครับ คนที่มาเที่ยวนะครับ...

เลยไม่มีแบบเสริมภาพเลยครับพี่...^ ^

2014-5-3 17:10

Hello

กลับไปยังรายบอร์ด