กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สงกรานต์ปีนี้งดเล่นน้ำครับ เลยได้พาครอบครัวตะเวนขับรถเล่นและถ่ายภาพ

ชุดนี้ถ่ายชิวๆ วันครอบครัวที่อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย กับแดดร้อนๆ

มีแนวสถาปัตย์ฯ และแคนดิตควบคู่กันไปนะครับ มี 25 ภาพ

..........

1/25

จักรยาน..มีให้เช่าทุกมุมทางเข้าสำหรับท่านที่ไม่ได้นำรถส่วนตัวมา เพื่อลดระยะเวลาการชมอุทยานฯ

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2/25

ร้านค้ามีไว้บริการนักท่องเที่ยวทุกชนชาติ อาหาร เครื่องดื่ม ครบ

Hello

3/25

...

Hello

4/25

การใกล้ชิดและมีเวลาให้กัน ทำให้มีความอบอุ่นอยู่เสมอ ทุกที่ทุกเวลา...

Hello

5/25

วัตถุมงคลและของฝาก มีให้เลือกตลอดทุกโซนนี้ แล้วแต่ว่าจะชอบสิ่งใหน

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

6/25

โปสการ์ดสวยๆ มากมาย ...ก่อนเข้าผมอยากถ่ายรูปสวยๆ แบบนี้มั่งคิดไว้..
แต่พอเข้าไปมันรู้สึก "แป๊ก" ไงๆ ไม่รู้ครับ ^ ^

Hello

7/25

ยายท่านนี้นั่งตรงทางเข้า...กับอากาศกันอบอ้าวและไอจากเตา รู้สึกสงสารเค้าจังเลยเข้าไปอุดหนุนข้าวเกรียบ แต่ยายบอกว่าไม่ใช่ข้าว

เกรียบไอ้หนู เค้าเรียกว่าข้าวควบ ...!

Hello

8/25

ลานตาล แถวนี้ต้นตาลเยอะครับมีลูกตาลด้วย แต่ไปกี่ครั้งไม่เคยเห็นเค้าขายลูกตาลเลย
ไม่เหมือนแถววัดโบสถ์ซึ่งมีตลอดสองฝั่งทาง

Hello

9/25

เข้าไปหลบไอร้อนในอุทยาน..ซึ่งก็ไม่เป็นไปตามที่คิด แต่ก็เงียบสงบดีมาก

Hello

10/25

เดินมองสถาปัตย์ฯ หลายๆ จุดเพื่อตามหา ราชวังแต่ก็เจอแต่วัด ซึ่งก็มีพระไว้กราบบูชาอยู่แม้นเวลาผ่านไปหลายร้อยปี..

Hello

11/25

ดูรายละเอียดได้จากต้นโพธิ์ต้นนี้ทราบได้ว่าคงจะนานมาก (เหมือนผิวหนังคนชรา)

Hello

12/25

ท้องฟ้าขาวมากวันที่ถ่าย ลองหันหลังถ่ายให้ดวงอาทิตย์อาจจะได้ฟ้าสวยมั้ง..แต่ก็ไม่พ้น PS

Hello

13/25

อากาศเริ่มอบอ้าวขึ้นมาตลอดเลยไม่ค่อยได้หามุมถ่ายมากนัก ส่วนมากก็เป็นมุมใกล้ๆ บริเวณที่ร่มๆ

Hello

14/25

...!

Hello

15/25

ป้าคนนี้คงไม่มีวันหยุดเหมือนคนอื่นๆ ไม่งั้นอุทยานคงไม่สะอาดแน่ๆ

Hello

กลับไปยังรายบอร์ด