กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ว่าด้วยแฟลช์ และอื่นๆ ครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
มีอีกเรื่องที่อยากถาม จอที่ผมใช้ samsung S23B370 ผมปรับภาพในจอเป็นสีที่ต้องการ แต่พอไปอัดรูปมันเหลืองไป จัดไป ขอคำแนะนำเรื่องการปรับจอด้วยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

พี่ที่นับถือ ตอบมาใน facebook  ผมก็อบปี้มาให้ก็แล้วกันครับ
"นี่มัน 2 เรื่องซ้อนกันนะครับ เรื่องปรับจอเรื่องนึง เรื่อง CMS งาน print อีกเรื่องนึง
คือคนมักจะคิดว่าพอคาริเบทจอได้แล้วจะ print สีได้ตรง ซึ่งเป็นความเชื่อที่ผิด มันถูกมาแค่ 1/3 ของเรื่อง CMS เองอ่ะ อีก 2 เรื่องคือเรื่อง working space/profile ในเครื่องคอมฯของคุณ อีกเรื่องคือ profile/ความคงที่ ของร้าน out put"
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด