กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ยังคงไหว้พระอยู่

แต่ขึ้นเหนือละครับทีนี้

พระธาตุดอยสุเทพ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขับจากเชียงใหม่ ไปอ่างขางอีก 3 ชั่วโมง

เพื่อไปตามหาดอกไม้ - -" เอ้ยต้นไม้

และมุมนี้ ก็อยากได้

แต่อยากได้ตอนแสงสวยๆ ประมาณ 5 โมงเย็น

ดันอยู่ได้ถึงแค่บ่าย 2 อดแสงสวยๆ ได้แต่แสงแบนๆ

จุดชมวิว แสงเช้าอุ่นๆ และหมอกบางๆ ยามเช้า

มองด้วยตาก็สวยแล้ว

ลากันด้วยภาพนี้ครับ

แสงเช้าที่ไร่สตอเบอรี่ บ้านนอแล

คอมเม้นท์ วิจารณ์ ติชม ได้เต็มที่เลยครับ

พรุ่งนี้จะเป็นอย่างไรนะ

แต่ความจริงอย่างนึงสอนเราเสมอว่า ไม่ว่าวันวาน วันนี้ หรือพรุ่งนี้ ...
พระอาทิตย์ยังคงขึ้นทางทิศตะวันออกเสมอ

ทำวันนี้ของเราให้ดีที่สุดในทุกวันก็พอ

กลับมาอยู่กับตัวเอง ให้มากขึ้น ทำในสิ่งที่เราชอบ เป็นตัวของเราเอง

ขอโทษที่ดราม่ากับตัวเองเล็กๆครับ แฮร่

สวัสดีครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ป.ล. เม้นเยอะ รูปแถมเยอะนะครับ อิอิ

ขอจองไว้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะรีบมาเม้นท์
ตามประสา เกรียน คีย์บอร์ด "เม้นท์แรก" นะครัส 5555+

สวยแทบทุกใบ จะพยายามหาจุดที่ด้อย ในความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ โปรดอย่าถือสาหาความกันเลย ^_^

อยากจะตีมือเจ้ามาร์ทเหลือเกิน...(รวมถึงหมอแมนด้วย) จะลงภาพสวยๆชะทีดันไปฝากรูปไว้ที่อื่นชะนี่ จะขึ้นหน้าหนึ่งชะหน่อย......ลงในบ้านบั๊กเลยครับ ...พ่อหมีอุตส่าห์ให้ 1M เต็มๆ

มาดูภาพกัน....ขอบอกว่า...เด็ดๆทุกภาพ...ยิ่งแต่ละภาพอยู่ใกล้ๆบ้านแล้ว...แหมจัดมาได้อย่างไร สวยเยี่ยม...

ผมว่าการถ่ายภาพก็เป็นการผ่อนคลายได้ระดับหนึ่ง เมื่อไปถ่ายภาพเราก็จะเจอเรื่องใหม่ๆ มันทำให้ไม่ได้คิดเรื่องเดิมๆที่กำลังคิดวนๆอยุ่  ทำให้จิตใจผ่อนคลายเรื่องในไปในตัว ....อ้าว..เกี่ยวกันไหมเนี๋ย

เอาไว้รอชมภาพแถม ....

สวย งาม เต็มอิ่ม  ละมุนละไมจนน่าอิจฉาครับ ไม่ได้พบกันนาน
ผมเห็นพัฒนาการได้ชัดเจนมากๆเลยครับ  ....เยี่ยมไปเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-1-17 10:22 โดย peezaar

พูดตามตรงนะ ผมพยายามหาจุดด้อยตั้งแต่เมื่อคืน
จนถึงตอนนี้ ก้อยังไม่เจอจริงๆครับมาร์ท

เลยอดเกรียนเลย มีเพียงภาพที่ #2 แค่นั้นจริงๆ ที่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยอินเท่าไหร่
นอกนั้น สมบูรณ์แบบมากครับ ผมยังรอที่จะออกไปถ่ายรูปกับ idol อยู่นะครับ อิอิ

ปล. #21 ไม่แน่ใจว่าเป็นภาพแถมรึป่าว แอบมีขอบม่วงเล็กๆ ด้านซ้ายมือ แค่นั้นจิงๆ

ใครสัก...หลายๆ...คน  บอกว่า
ความงาม  เป็นเรื่องสากล...ประมาณหนึ่ง

หากจะงาม มักจะไม่มีคำว่า เงื่อนไข
ว่าต้องมองในมุมนั้น  พิศ ในมุมนี้  

ผมค่อนข้างเห็นด้วยครับ  
กระทู้นี้ก็พิสูจน์ได้ดี...ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวยทุกรูปเลยครับ ทุ่งทานตะวันงามมากๆ
ส่วนรูปมือจับมือเพื่อตั้งเหรียญ(รึเปล่า) ส่วนตัวผมว่าน่าซูมเข้าไปใกล้ๆกว่านี้อีกครับ
รูปโบสถ์สวยทุกใบครับ
ส่วน2รูปท้ายนี่ ===> Perfect ครับ
{:4_95:}

ขอจองไว้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะรีบมาเม้นท์
ตามประสา เ ...
peezaar โพสต์เมื่อ 2014-1-17 00:19

งั้นเอารูปนี้มาให้ติครับ

คาดว่า น่าจะมี

ตอบกลับ 23# naihoi

งั้นแปะให้นะครัส

อย่าลืมเอาขึ้นนะ อิอิ

สวย งาม เต็มอิ่ม  ละมุนละไมจนน่าอิจฉาครับ ไม่ได้พบกั ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2014-1-17 08:37

เอ่อ quote มาไม่หมด - -"

ขอบคุณครับพี่พัน

แต่ยังต้องฝึกฝนอีกเยอะมากจริงๆ

กลับไปยังรายบอร์ด