กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
น้องใหม่
ขอคำแนะนำด้วยครับ

2014-1-13 07:28

มันน่าลอง

อื้อ....

หร่อยจังเลยครับ

แบบนี้ต่้องเบิล

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มือใหม่ หัดถ่าย
ขคำแนะนำด้วยครับ

สวัสดีครับคุณ  sandeejakk อาจจะตอบช้าไปนิด

ภาพในชุดนี้ ถ่ายทอดอารมณ์เด็กๆได้ดีทีเดียวครับ เข้าใจว่าใช้ช่วงไวด์ถ่าย ภาพออกมาเลยดูแปลกตา อีกทั้งเล่นเดฟได้ดีทำให้เพิ่มจุดเด่นได้ดี

ส่วนแนะนำก็คงจะเป็นเรื่องภาพซ้ำกันไปนิด แต่ก็ไม่ว่ากันครับเพราะเป็นภาพชุดๆเดียวไม่มีเรื่องราวอื่นให้เล่าเรื่อง อีกอย่างมีคำแนะนำเรื่องการโพสภาพ แม่มดราตรีแก่ทำไว้ครับ ลองเข้าไปอ่านดู

http://www.fotobug.net/forum/【+วิธีโพสต์ภาพใน+BUG+】-736-1-1.html

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ขอโทษที่แวะมาช้านะครับ

ภาพถ่าย คงกดชัตเตอร์ในจังหวะเวลาใกล้เคียงกันเลยได้ภาพค่อนข้างซ้ำ ในแง่การนำเสนอเป็นกระทู้
ตามนายฮ้อยบอกน่ะครับ

ผมชอบภาพ ที่ 1 เล่นเดฟไอติม  ภาพน่าสนใจครับ ชวนติดตามภาพต่อไปครับ
ภาพที่ 4  ความคมชัด  ดวงตาคมชัดใสน่ารัก และแอคชั่นน่าสนใจพอดีครับ

ส่วนภาพอื่นๆ  เช่นภาพที่ 5 ก็น่ารัก ได้ eye contact และ ไอติมเลอะปากพอดี
แต่ไม่ติดเรื่องความคมชัดครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ครับผมจะนำไปปรับปรุงครับ

สู้ๆครับ

กลับไปยังรายบอร์ด