กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หัวลำโพง ชื่อนี้ผมได้ยินล่าสุดมาจากพี่นายฮ้อย ไอดอลประจำจังหวัดของผม
ไม่ทราบพี่แกรจะจำได้รึป่าว ว่ามีอยู่ครั้งหนึ่งพี่นายฮ้อยเคยสร้างความหวังไว้ให้ผมว่า
จะมีกิจกรรม นั่งรถไฟไปเก็บภาพ จากสระบุรีเรื่อยไปจนถึงที่นั้น........

2014-1-4 01:01

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-1-4 01:18 โดย peezaar

ตั้งแต่วันนั้นมาผมก้อมีความคิดว่าเราน่าจะลองไปที่แห่งนี้ดูสักตั้ง ถึงจะเป็นการบินเดี่ยวก้อเถอะ
ที่นี่กิจกรรม และผู้คนหลากหลายมากครับ
ไม่รู้ว่าในหนึ่งวันจะมีผู้คนเดินทางมาที่นี่เป็นจำนวนเท่าไหร่

บางก้อให้ที่นี่เป็นจุดเริ่มต้นการเดินทาง

2014-1-4 01:18

บ้างก้อให้ที่เป็นจุดหมายเพื่อเดินตอตามความใฝ่ฝัน

2014-1-4 01:17

ก้อสุดแท้แต่ว่าใครจะมีจุดหมายของใครเป็นอย่างไร
แต่มันคงจะเป็นการดี ถ้าเราได้เดินทางที่เราได้เลือกมันเอง

2014-1-4 01:20

เมื่อเราเลือกจุดหมายที่เราจะไปแล้ว
ก้อจงมุ่งหน้าไปให้สุดทางที่เราหวัง

2014-1-4 01:23

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ซึ่งบางที อาจจะมีทางแยกให้เราได้ตัดสินใจ
จงใช้สติ และ ประสบการณ์ที่เราสั่งสมมาเพื่อใช้ในการตัดสินใจเลือกทางนั้นๆ

2014-1-4 01:25

หรือถ้ายังไม่แน่ใจ ก้อลองปรึกษาผู้ที่มีประสบการณ์มากกว่าเรา
แต่ถึงอย่างไหร่ ก้อควรใช้มันเป็นเพียงแนวทางที่ช่วยในการตัดสินใจ

2014-1-4 01:28

ระหว่างเส้นทางนั้น อาจจะมีหนักบ้าง

2014-1-4 01:29

บางครั้งก้อคงมีเหนื่อยบ้าง.....
ก้อจงพัก เพราะเราก้อคือคน เป็นสิ่งมีชีวิต ที่เหนื่อยเป็น

2014-1-4 01:30

และเราก้อยังคงหิวโหย ที่จะตอบสนองให้ร่างกายก้าวเดินต่อไป

2014-1-4 01:33

แต่ในระหว่างเส้นทางที่เราเดินนั้น
อย่าได้ "ทะนงตน" จนแปลกแยก ให้เพื่อนฝูงจำต้องหน้าเมินหนี

2014-1-4 01:37

แล้วสักวันเราคงได้พบแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์นั้นเอง

2014-1-4 01:40

ขอตัวปิดกระทู้สมัครเล่นแต่เพียงเท่านี้ครับ
เอามันห้วนๆ หักดิบกันเลย อิอิ

ฝากขอคำแนะนำจากพวกพี่ๆด้วยนะครับ

"หัวลำโพง" ถือเป็นโรงเรียนสอนถ่ายรูปของแม่มดอีกแห่งหนึ่งเลยค่ะ
ไปมันตั้งแต่ยังหัดใหม่ ๆ จนล่าสุดนี้ ทริปถ่ายดอกทานตะวันที่สระบุรีเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว
และเป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่ถูกดองเค็มไม่ได้โพสต์เสียที
อาจจะด้วยสาเหตุที่ว่า ยังหาภาพที่ให้ความรู้สึก "อิมแพค" หรือ "แตกต่าง" จากกระทู้หัวลำโพง กระทู้อื่น ๆ ไม่ได้

.
.
สำหรับการะทู้นี้ .. ไฟล์ใสใช้ได้เลย
ภาพเปิดโอเค ภาพปิดสวย
นอกนั้นยังดูเรียบ ๆ ไปหน่อยนะ
มีภาพมุมกว้างทั้งนั้นเลย น่าจะมีมุมเจาะหรือแคนดิตมากมากกว่านี้หน่อยค่ะ

ส่วนเรื่องการเล่าเรื่อง..... ยังทำได้ไม่ค่อยดีนักนะคะ ภาพกับเรื่องไม่ทำให้รู้สึกคล้อยตาม
#5 #6 #10 เป็นภาพที่มีเนื้อหาใกล้เคียงกันทั้งสถานที่ มุมมอง
จนทำให้รู้สึกว่า...เดินไปถ่ายที่อื่นมั่งก้ได้จ้า หัวลำโพงออกจะกว้าง 555+

สู้ต่อไปค่ะ อย่าเพิ่งท้อ
แม่มดว่า "หัวโพง" หินนะ ... ถ่ายให้น่าสนใจยากทีเดียวแหละ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ขอบคุณคุณแม่มดราตรีมากครับ....ที่เ้ามาช่วยแนะนำแต่เช้าเลยครับ
ผมจะฝึกฝนต่อไปครับ

2014-1-4 06:58

เดาว่ากำลังเห่อ sigma18-35/1.8 อิอิอิ
ผมชอบใบ 1 3 6 8 9 12 +ใบแถมคนถูพื้นครับ รู้สึกภาพเล่าเรื่องราวตัวมันเองได้
keep walking ครับ
ผมเดาว่าที่ๆกว้างๆแบบนี้มันต้องไปบ่อยๆครับโจ้ (เดาแบบนี้เพราะผมเองเป็นแบบนี้น่ะ 555)
ผมก็อยากไปเหมียนกัน ยังไม่เคยไปถ่ายรูปที่นี่เลย ^^

กลับไปยังรายบอร์ด