กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เหมือนอ่านสารคดีเลยครับ
ถึงจะมีเนื้อที่อาจจะไม่สอดคล้องกับภาพในบางใบ
มีสะดุดเล็กๆ แต่ดูแล้วน่าจะมีความประดับใจระหว่างพ่อลูกในกิจกรรมที่พี่จ่ากับลูกชายได้ทำร่วมกันคับ

#1 ดูมีออร่านิดๆ (ไม่รู้ทำไม  หลังๆผมมักสังเกตุจุดนี้บ่อยๆ)
#4 กว้างอีกนิด ได้ครบทั้งสามตัวก้อน่าจะดีไม่น้อย
#5 น่าจะรอตัวที่กำลังเดินหลุดเฟรมไป หรือ มีอิริยาบทอื่นๆ คงจะดีกว่าหันหลังให้ผู้ชม ฮาา
#7 อบอุ่นดีจังครับ ชอบมากๆครับ

ปล. ขอบคุณพี่จ่ามากครับ ที่มาช่วยเติมไฟให้ผมครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมชอบใบที่ 1 4 7 8 9 10 ครับ
น่ารักดี ใบที่10นี่มัน เอ้ออออ

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับคำชี้แนะครับ พ่อดีดี ... ผมจะพยายามใ ...
จ่าโจ โพสต์เมื่อ 2014-1-3 08:51

เราต่างรู้ว่า ความเห็นของผมคนเดียว ก็ใช่ว่าจะถูกครับ เป็นเพียงมุมเดียวเท่านั้นครับ

ผมชั่งใจหลายรอบด้วยผมเองก็ไม่มั่นใจว่าจะเป็นประโยชน์ (ช่วยกันแลกเปลี่ยนมุมมอง)
หรือเป็นโทษ ( ทำให้เพื่อนสมาชิกขัดเคือง- ไม่สบายใจ) กันแน่  
แต่ก็คิดว่ารักษาจุดยืนแต่แรกเริ่มเดิมทีของเวบเราไว้คงดีที่สุดครับ...
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชม และขอบคุณมาก ๆ สำหรับทุกคำชี้แนะครับ

พิเศษเพิ่มลูกชิ้น  สำหรับพ่อดีดี
เรารู้จักกันมานานมากแล้วนะครับ ระหว่างเราไม่ใช่คนแปลกหน้า ไม่ต้องเกรงใจผมหรอก
เ ต็ ม ที่ ไ ป เ ล ย ฮะ . . .
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

เรื่องลิงๆนี่ผมเดาว่าคงสนุกเหมือนกันนะครับกับการถ่ายลิง
คงต้องรอจังหวะกันน่าดู เพราะจากที่เคยถ่ายหมา ถ่ายแมว
มันไม่อยู่นิ่งจริงๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เรื่องมันไม่อยู่นิ่ง ผมว่าเรื่องเล็กครับ ....

เรื่องที่น่ากลัวคือ บางตัวมันชาร์จเข้าหากล้องครับ ... ไอ้ตัวภาพเปิดนั่นแหละครับ หลังจากได้ภาพนั้น
อีก 2 ช็อตต่อมา มันชาร์จโดดใส่หัวผมเลย อาศัยจังหวะที่ผมอยู่ต่ำกว่าเขาเลยย่อหลบ

อารมณ์ประมาณหวงตัวเมียครับ แหม๋ ... ผมมีลูกมีเมียแล้ว ผมไม่ไปแย่งผู้หญิงของพี่หรอกฮ่ะ
^_^
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

สวัสดีครับจ่า ไม่เคยรู้เรื่องพวกลิงนี้มาก่อนเลย ต้องขอบคุณสำหรับข้อมูลเลยครับ อ่านแล้วเพลินเลย เรื่องภาพนี่ผมก็ชอบภาพ 7 มากที่สุด ได้อารมณ์มาก ภาพ 5 นี่ก็ชอบครับ แต่อยากให้เข้าใกล้ลิงตัวแรกมากกว่านี้อีกหน่อย ภาพนี้เล่าเรื่องได้ดีมากทีเดียว

กลับไปยังรายบอร์ด