กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หวัดดีพี่ๆและน้าทุกท่านครับ วันออกพรรษาที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปเทียวภูทับเบิกมาครับเลยได้เก็บภาพมาให้พี่ๆได้ให้คำแนะนำครับ ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนครับ ว่าผมตอนนี้ชักจะงงๆ กับตัวเองครับว่า อะไรที่เราชอบกันแน่ 555 ในการทำภาพ บางภาพผมก็ทำเป็น hdr บางที่ผมก็ดูแล้วมันหลอกๆแต่ก็ยังอยากทำ 5555 มาดูภาพแรกเลยครับ ภาพนี้เป็นภาพก่อนจะขึ้นถึงภูทับเบิกประมาญสัก 200เมตร ท่านลองสังเกตุซ้ายมือครับเราสามารถจอดรถแอบข้างทางได้ครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพต่อมาผมหันกล้องมาทางซ้ายมืออีก ก็จะได้ภาพนี้มาครับ วันที่ผมไปคนไปเทียวยังถือว่ายังไม่เยอะครับจอดรถข้างทางได้สบาย ใครไปหน้าหนาวผมไม่รู้ว่าจะมีที่จอดให้เก็บภาพได้ใหมนะครับ

ได้เก็บภาพนางแบบประจำบ้านมาเหมือนกันครับ วันนี้อากาศดีครับ

และภาพลูกชายครับ ตอนนี้ผมเก็บภาพในจุดนี้ไม่มากครับ ตั่งใจว่าจะไปบนภูทับเบิก จะได้เก็บวิวที่สุงๆจะได้เห็นวิวสวยๆได้มากขึ้น

555 เลยให้ลูกชายถ่ายให้สักภาพ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ความตั่งใจผมที่ว่าจะมาเก็บภาพบนภูทับเบิก แต่ไม่ได้อะไรเลย เพราะว่าพอขึ้นมา โอ้โห้ หมอกมาจากใหนนิ มองหากันไม่เห็นเลยครับ เป็นไฟรถวิ่งยังแทบจะมองไมเห็นเลย คิดในใจไม่ได้ภาพและงานนี้ เลยเก็บภาพภรรยามากับหมอกครับ

อากาศข้างบนก็เย็นดีครับ หนาวใช้ได้เลย

ผมอยู่ชมหมอกสักพักก็ไป ภูหินร่องกล้าต่อเลยครับ

ภาพนี้ถ่ายจากผาชูธงครับ

ภาพจากมุมใกล ผาชูธง มีคนเดินตลอดครับ

เลยได้เก็บภาพภรรยาครับ

แถวนี้เข้าเลือกว่าลานหินปุ่มครับ

แนว hdr บ้างครับ

ตรงนี้ถ่ายแถวลานหินปุ่มครับ เลยผาชูธงมาสัก150เมตรได้ครับ

อีกสักภาพ

กลับไปยังรายบอร์ด