กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

1/7    Saraburi Picture  

วันก่อนได้นัดน้องที่ทำงานเพื่อให้น้องเขาพาขึ้นไปดาดฟ้าคอนโดถ่ายภาพมุมสูงของเมืองสระบุรี ว่าจะไปลงภาพในเฟสบุคของ Saraburi Picture
กว่าจะขึ้นไปถึงหลังเลิกงานได้ก็ปาเข้าไป ห้าโมงครึ่งไม่ทันพระอาทิตย์ส่องแสง อ้าว เริ่มเปิดที่มุมกว้างๆก่อนครับ……น่าจะมีอะไรบินผ่านบ้างนะ

2013-10-26 07:08

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2/7    ไข่ไม่แดง

กะเต็มที่ว่าจะมาเก็บไข่แดง แต่ฟ้าไม่ใสเครียร์อาจเพราะหมอกหรือฝุ่นทำให้พระอาทิตย์ไม่แดงอย่างที่หวัง

2013-10-26 07:10

3/7    หญิงลี  

“ท่านกำลังเข้าสู่บริการรับฝากหัวใจ ……ลงทะเบียนฝากไว้ ……..”
เสียวแว่วๆมาจากน้องคนนี้ ขณะกำลังรอพระอาทิตย์ออกมาจากหมอก แหม… แถมมีเพลงสองเพลงสามอีก
น้องหนูคนนี้แก่มาตากผ้ากับยายบนดาดฟ้าครับ อารมณ์ดีจริงจริ๊ง

2013-10-26 07:11

4/7    ถนนมิตรภาพ

บนดาดฟ้าสามารถมองเห็นถนนมิตรภาพเส้นไปนครราชสีมาได้เป็นอย่างดี
เห็นช่างนุบอกว่าสามารถมองเห็นโรงปูนจากนี้ได้ แต่วันนี้คงมองไม่ชัดนักเพราะดูเหมือนหมอกหรือฝุ่นจะเยอะมาก

2013-10-26 07:12

5/7    ทไวไลท์  

ไม่เป็นไร รอช่วงทไวไลท์อย่างเดียว  ชุดนี้อาจจะไม่เยอะนะครับ มุมซ้ำๆเพราะได้แค่ช่วงเวลาสั้นๆ

2013-10-26 07:13

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

6/7    โรงพยาบาล

บอกกับแม่สมายด์ว่าจะไปถ่ายภาพเอาแค่ชั่วโมงเดียว แต่กว่าช่วงทไวไลท์จะมาก็ต้องรอนาน   
ยิงมองเห็นห้อง ER ด้านล่างที่แม่สมายด์ทำงานอยู่แล้ว ทไวไลท์ทำไมไม่ออกมาสักทีนะ  

2013-10-26 07:14

7/7    Saraburi Picture   

ได้ภาพมาไม่มากว่าจะรอสะสมภาพไว้เยอะๆ แต่ว่าคงอีกนานเลยเอาแค่นี้มาฝากกันก่อน  มืดแล้วกลับบ้านดีกว่าครับ

บายๆๆ

2013-10-26 07:15

โดยรวมน่าสนใจครับ สำหรับ ต่างจักหวัดนี่ก้ถือว่า แก้อยากได้บ้างครับ

บางใบ ใช่ 5-6-7 วางสัดส่วน ฟ้่า-ดินเท่าๆกัน ติดๆกัน เลยอาจจะทำให้ภาพดูนิ่งไปนิดนึงครับ
น่าจะมีบางใบสามารถจัดสรรพื้นที่แตกต่างออกไปได้บ้างครับ
(แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามีเหตุจำเป็นอะไร เช่น  มุมกดอาจติดอะไรรก/รบกวนสายตาหรือเปล่าครับ)

มุมเหล่านี้ น่ากลับไปถ่ายซ้ำ หากเดินทางไม่ยาก  
แค่วันฟ้ามีดาวเยอะๆ ก็ น่าสะสมแย่แล้วครับ

โดยรวม ผมว่าน่าสนใจครับ  หระรีแจ่มกว่าแถวบ้านผมเยอะเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณพี่นายฮ๊อย ช่วยเติมไฟให้ผมสนุกกับการถ่ายภาพอยู่เสมอๆ ครับ

นานๆจะได้เห็นแลนด์สเคปจากนายฮ้อย ปักหมุดเลยละกันคร้าบบบบ

ภาพ 4 นี่ ถ้าจัดเป็นภาพแนวตั้ง น่าจะืำทำให้ภาพดูมีมิติ ถนนเป็นเส้นสายมากขึ้นครับ

ขอบคุณพ่อหมี /เขตน์ /โจ้ และหมอแมนครับ

ชุดนี้ทริปเล็กๆเลยมีภาพเหลือไม่มากครับ

2013-10-29 15:54

ภาพแถมก็ดูดี ฟ้าสวยนะครับเนี่ย

ตอบกลับ 13# puripatk

ภาพมันดูตุ่นๆครับ สีสันไม่เด้งเลย อาจเป้นเพราะไม่มีแสงสีทองเข้ามาเสริมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด