กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ได้ไปออกทริปกับชาว fotobug fotobike  ที่เขื่อนดิน  เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ ทั้งที่ยังขี่จักรยานไม่ค่อยคล่องเลย  
ได้ความรู้สึกตอนเริ่มถ่ายภาพใหม่ๆเลยครับ ตอนนั้นก็มีเพื่อนๆสมาชิกหลายคนในเวบนี้รอผมเหมือนกัน  

ทริปนี้ผมพกเลนส์ 40 มม. แพนเค้กไปตัวเดียว
มุมมองอาจไม่หลากหลายมากนะครับ
.
.
.

2013-10-1 16:05
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อากาศดีมากๆครับ
ขอบคุณพิเศษก็ ชัย และ โอ๋ ที่พาเดอะ แกงค์ ไป หากผมขับไปเอง ก็ราวๆ 2 ชั่วโมงครับ
เพราะออกเดินทางตอนฟ้ายังไม่สว่างดีนัก คงไม่มีทางได้ไปขี่ที่นี่เองแน่ๆ  และ ขอบคุณ บอล เป็นสีสันตลอดทริป และ เขตต์ คอยเชียร์/ แนะนำการขี่
ตลอดจนพี่ที่เขื่อนครับ  พี่เขามาปั่นเป็นเพื่อนกันเลยทีเดียว  
.
.

2013-10-1 16:15
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขากลับ  เราแวะแพปลา...
ผมสะดุดคำว่า the last biker on earth นี่แหละ
แหม่...
.
.
2013-10-1 16:20

ลากันที่ภาพนี้เลยครับ  รอท่านต่อไป มาแจมนะครับ
อ่าว ลืมเขียนไว้ที่ชื่อกระทู้นะครับ ว่านี่คือ กระทู้แจม  
.
เสียดายที่ fotochillchill มาได้แป๊บเดียว  งานนี้ผมว่าเขาชิลมาก  
ขี่รถถ่ายภาพมือเดียวได้สบายๆ  

.
.
2013-10-1 16:22

อ่าว  พอดีอาจโพสได้ไม่พร้อมเพรียงกัน พอดีผมไม่ได้นัดก่อนนะครับ
น้องเขตต์ติดธุระ  ส่วนชัย รวมพลังเป็น 1 กระทู้สะสม

งั้น ผมกับโอ๋ โพสก่อนเนาะ...เดี๋ยวใครสะดวกก็ตามมานะครับ

ระหว่างทางก็มีภาพให้เก็บเยอะครับ
.
.

2013-10-1 16:36

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ลากันที่ภาพนี้ครับ  
ก๊วนจักรยาน ยังคงออกปั่นทุกเช้า  

มิตรภาพดีๆ และ อากาศดีๆ  เป็นการเริ่มต้นวันที่ดี
รอคอยหลายๆคนสะดวกมาเดินทางสายมิตรภาพร่วมกันครับ...
.
.
.

2013-10-1 16:40

โพสภาพสุดหล่อ จั๊กกะใบ ระหว่างรอเพื่อนสมาชิกมาแจม
.
.
2013-10-1 16:51

ขอบคุณพี่พันครับ ผมขอมาร่วมแจม fotobug - fotoBIKE ต่อเลยนะครับ
หลังจากสมาชิกเรามารวมตัวกันแล้ว
ค่อยๆขับไปถึงเขื่อนดิน6โมงกว่าครับ
ไม่มีทไวไล้ท์แล้ว แต่แสงแดดยามเช้าในวันนั้นก็สวยมากๆเลยครับ
2013-10-1 16:50

บรรยากาศที่สวยงาม ไม่มีตากล้องคนไหนจะสามารถ หักห้ามใจได้
เรารีบขี่จักรยาน พุ่งเข้าหาแสงแดดยามเช้ากันอย่างคึกคัก
และใช้เวลาอยู่บนสันเขื่อนกันอยู่พักใหญ่ๆเลยครับ
2013-10-1 17:00

บรรยากาศดีมาก และแสงสวยมาก จนช่วงแรกๆกลายเป็นการถ่ายภาพมากกว่าการขี่จักรยานไปเลยครับ
2013-10-1 17:05

เรือลำน้อยแล่นฝ่าสายน้ำ ก่อให้เกิดริ้วคลื่นเป็นสาย
เป็นภาพยอดนิยมตามแหล่งน้ำ ที่นี่ก็มีเหมือนกันนะครับ
2013-10-1 17:07

นอกจากบรรยากาศธรรมชาติที่งดงามแล้ว บรรยากาศแห่งมิตรภาพก็สวยงามไม่แพ้กัน
ไปด้วยกัน ไปได้ไกล แถมสนุกด้วย 5555
2013-10-1 17:10

ผมขอลาไปด้วยภาพของท่านเจ้าสำนัก
ผมขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน ขอบคุณเฮียชัย พี่พัน เฮียบอล คุณเขตต์ คุณโจ๊ก
ที่มาแชร์เวลาที่มีความสุขด้วยกันในทริปนี้ (ขอบคุณช่างชลที่มาช่วยนำทางด้วยครับ)
หวังว่าทริปหน้าคงได้ไปกับทุกท่าน และท่านอื่นๆอีกนะครับ
ขอบคุณครับ
2013-10-1 17:16

มาแล้วคร้าบบบ มาช้ายังดีกว่าไม่มานะคร้าบบบบบ

2013-10-3 12:36

ทริปไฮบริดจ์ ทั้งปั่นจักรยาน ทั้งถ่ายรูปในทริปเดียวกัน

2013-10-3 12:36

กลับไปยังรายบอร์ด