กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-9-15 08:04 โดย maengbar

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-9-15 08:02 โดย maengbar

เป็น Concert ในงานศพ แถวบ้านแฟนผมครับ

เอากุ้งกับวิรดามาเล่นเลยครับ ทำรถแถว ม.สยาม ติดแหง๊ก

กว่าผมจะแหวกฝูงชน ที่ห่วงเดินเข้าไปชมฟรีมากกว่าห่วงรถชน เข้าไปจอดได้ แทบแย่ - -"

ผมไม่เคยถ่ายรูปในงานแบบนี้เลยครับ จริงๆแทบจะทุกงานผมก็ไม่เคยถ่าย (เนื่องด้วย เกรงใจที่ของจริงออกจะสวย แต่ผมถ่ายได้ขี้ริ้วมาก)

งานนี้อยากลองกล้องเราด้วย อยากลองดูคอนเสิร์ตที่ไม่เคยดูด้วย (ลูกทุ่ง-ลิเก)

อยากบอกว่า ก่อนหน้านี้ ผม "ไม่อิน" กับเพลงลูกทุ่ง เลยครับ

เนื่องด้วยเป็นเด็กชนชั้นกลางในเมืองหลวง หลายๆสถานการณ์ในเนื้อเพลง ผมรู้สึกว่า มันไม่ใช่วิถีชีวิตของผมเลย ก็เลยมองกันห่างๆ แต่ไม่ใช่ว่ารังเกียจอะไรนะครับ

แต่พอได้มาดูคราวนี้ อยากบอกว่า "สนุกมากครับ" แม้จะฟังชัดบ้างไม่ชัดบ้างก็ตามที

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

งานจัดใหญ่โตมากเลยครับ

แหมต้องชมคุณแมงบาร์เลยครับ ก่อนหน้านี้เอากับข้าวมาให้ชมจนต้องไปหาอะไรให้อิ่มท้องอยู่ครั้งหนึ่ง มาคราวนี้ออกแนวลูกทุ่งๆ มุมมองถ่ายภาพเวทีเข้าใจว่าคงเข้าใกล้หรือขึ้นเวทีไม่ได้ เลยเจาะด้วยเทเล ทำให้เห็นการแสดงในมุมมองคนดู แต่ก็ทำให้สนุกตามไปด้วย แต่ละชุดการแสดงอัดมาอย่างเต็มที่ เหมือนเราได้ชมอยู่ขอบเวที

ชอบครับชุดนี้ ได้เห็นบรรยากาศเวทีลูกทุงกันเต็มๆ

ตอบกลับ 3# naihoi

ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับกำลังใจ

แล้วจะตั้งใจ+ละเอียดในการถ่ายภาพให้มากกว่านี้ครับ

:D

กลับไปยังรายบอร์ด