กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วัดสุธิครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แสงสีสวยงาม ไฟล์ใสดีมากครับ แต่รู้สึกว่ามันฟุ้งๆไปนิดนึงครับ โดยรวมสวยมากครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ครับ ดูฟุ้งๆ

ผมชอบความตั้งใจในการจัดวางองค์ประกอบภาพนี้มากเลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอขอบคุณพี่ๆน้าทุกคนครับ ภาพผมใส่โปรแกรมฟิวเตอร์ของนิคครับทำภาพแบบฟุ้งๆชวนฝัน ครับเดียวเอาภาพที่ไม่ได้ฟิวเตอร์มาให้ชมครับ

จะเห็นได้ว่าองค์ประกอบของภาพภาพคุณโอเล่สีลมดีขึ้นเลยนะครับ มีจุดเด่น ว่างตำแหน่งที่ไม่ขัด แล้วก้าวต่อไปอยู่ที่การ process ชึ่งก็กำลังไปได้สวย

ผมเคยใช้ photomatrix ภาพออกมาออกแนว HDR เกินไป (หรือว่าผมปรับไม่เป็นก็ไม่รู้นะครับ)
แต่ดูภาพนี้คุณโอเล่ปรับได้เนียนจริงๆ ไม่นับเรื่องภาพฟุ่งๆนะครับ

Nik software อีกตัวหนึ่งที่ผมอยากแนะนำคือ  HDR Efex Pro ผมว่าเป็นธรรมชาติดีมีฟิลเตอร์ให้เลือกใช้ ไม่ต้องปรับเองเหมือน photomatrix  (หรือว่าภาพนี้ใช้อยู่ครับ)

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ ภาพนี้ใช้ 3 ตัวเลยครับ มี photomatix และ ps ตบท้าย ฟุ้งๆ nik ครับ

ภาพไม่ฟุ้งครับ

กลับไปยังรายบอร์ด