กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ่ายรูปมานมนาน เวลา ไม่เคยช่วยอะไรถ่ายกี่ครั้งก็ยัง เท่าเดิม....ทุกๆ วันนี้ จะได้ถ่ายรูป ก็ต่อเมื่ิอ ไปรักษาน้องหมาเคสนอกเท่านั้น......เขาเรียกว่าเข้าสู่โหมด "ติ๊ดชึ่ง" ....วันก่อน ออกไปเคสนอก เลยเอา Cokin 121s ไปลองเล่น ใส่เสนส์ Kit 18-55 Nikkor

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมก็ลืมไป ย่อ ใช้แอคชั่นเดิม ภาพไม่เต็มเวป

พอดีแถวสะพาน มันเห็นฟ้าชัดดี เลยลองหน่อย

มันก็ใช้ดีแหละ แต่ผมยังใช้ฝีมือรีดมันไม่ออก แต่ พอเห็นแพะ ลืมถอดแผ่นฟิลเตอร์ซะงั้น

แบบนี้ คิดถึงนายอ้อย กับพ่อหมี ....คงชอบแนวนี้

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไปเทสต์ Cokin แนวแลนด์ ...ไปๆมาๆ ถ่ายไลฟ์ซะงั้น

จัดไป

เห็นเจ้าแพะพ่อพันธุ์ มันหวงคอก ....ขำดี เลยถ่ายมาวักกะหน่อย

ไปๆ มาๆ เลยสรุปยากว่าไอ้ Cokin 121s มันดี รึป่าว???.....แต่ผมอย่างชอบเลย ใส่แล้วถ่ายง่าย ได้ฟ้าสวยดี คมลดลงบ้าง มีขอบสีฟ้าๆที่วัตถุตอนคอนทราสต์จัดๆ.....แต่เทียบกับ Tainya ตัวเดิม ดีกว่ากันหลายโยชน์นัก   อิิอิ....ติ๊ดชึ่งต่อไปเรา

อิอิ

จบแล้วฮาฟฟฟ

ไปลองฟิลเตอร์แต่กลายเป็นไลฟ์ซะงั้น อิอิอิ
แต่ชิลล์ดีครับพี่ ชอบมาก สบายๆตามสไตล์พี่อู๊ดจริงๆ

ชิลดีพี่  แหม่ถ้ามีเวลาเยอะหน่อยนี่คงได้ภาพไม่น้อยครับ
พี่น้องกะนายฮ้อยแนวใกล้เคียงกัน อิอิ

ภาพถ่ายดูสบายๆ  ชิลๆ เหมือนเป็นบันทึกสิ่งที่เราได้พบเจอ
โดยส่วนตัว ผมชอบนะครับ

คมน้อยลง  ส่วนหนึ่ง คงเป็น คุณภาพกระจกมันน้อยกว่าเลนส์  
อีกส่วน คงเพราะ speed ต่ำลงนิดๆ  เหมือนที่บางคนเขาใช้คำว่า กินแสง น่ะครับ
เวลาถ่ายวิว ใช้ขาตั้ง  มันเห็นผลไม่ชัดมากครับ  หากพี่อู๊ดชอบตัวนี้อยู่แล้ว จะยิ่งชอบมันอีกครับ

ดูจากภาพ ขอทายว่าใช้ photoscape อีกแล้วแหงๆ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ฮ่าาาา ได้ยินคำนี้แล้วยิ้ม เมื่อก่อนมีคนบอกว่าแม่มดเป็นแนวติ๊ดชึ่ง
แต่แม่มดไม่เคยคิดว่านั่นเป็นคำด่านะ กลับชอบใจด้วยซ้ำ

ดูจากภาพแล้วรู้สึกเลยว่าพี่สนุกไปกับมันจริง ๆ

ชอบภาพที่ 5 ค่ะ สบตากันเป๊ะเลย ^^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด