กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมว่า โอเคนะครับ นายฮ้อยรักษา มาตรฐานไว้ได้
ไม่ว่าจะเป็นการวางองค์ประกอบ   เส้นนำสายตา รอจังหวะมีคนเดินผ่าน  ทำได้ดีตามมาตรฐาน
ทางช้างเผือกทำได้ดีทีเดียวครับ  และก็ สะบ้า น่าสนใจจริงๆ มาน้อยไปนิด ก็รอชมภาพแถมครับ

ทางช้างเผือก ประเทศไทยเราอยู่กลางๆฟ้า  น่าจะ  ความโค้งช้ากว่าตามต่างประเทศ
ดังนั้นผมว่า สัก 45 วินาที อาจพอไหวครับ  อาจยังไม่ค่อยเห็นดาวเป็นเส้นๆ  

ไม่ว่าจะงานอะไร  ผมคิดว่า ต้องสอดคล้องกับวิถีชีวิต
ถึงจะทำได้นาน ทำได้มีความสุขครับ  ดังนั้นการเป็นตากล้องเที่ยงวันบ้าง ในบ้างบ้าง
ผมก็รับชมแบบตากล้องเที่ยงวันหัวอกเดียวกัน  และก็สนุกในการรับชมเสมอครับ
โพสโลด ด๊อน วอรี่
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# sumphano

ขอบคุณครับพ่อหมี  ก็เสียดายไปนิดสำหรับ สะบ้า เพราะจัดด้วย LX7 ไม่ได้เอากล้องใหญ่ไป แต่ก็ดีครับ ชาวบ้านไม่แตกตื่นมาก

ภาพนี้ ลูกยิงที่ทำจากเขาความครับ เขาเรียกชื่อว่าลูกอะไรจำไม่ได้แล้วครับ   

2013-8-19 12:13

นายฮ้อยเล่าเรื่องได้สนุก น่าติดตามทุกครั้งครับผม ภาพเล่นสะบ้านี่ไม่เคยเห็นมาก่อน มีภาพ action คนเดียวเน้นๆบ้า่งไหมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-19 13:55 โดย naihoi

ตอบกลับ 18# manny

ขอบคุณครับหมอแมน ภาพเดี่ยวๆเน้นๆ ไม่มีเลยครับ  ยังไม่กล้าที่จะเจาะมากนัก  เลยเอาแนวถ่ายรวมๆ กลางๆไว้ครับ

2013-8-19 13:49

ชอบมากๆเลยครับ
ภาพของนายฮ้อยกับพี่อู๊ด เหมือนมีจุดร่วมบางอย่างนะครับสำหรับผม
คือความผ่อนคลาย ถ่ายเหตการณ์ต่างๆ วิวต่างๆออกมา องค์ประกอบดี
และ ดูง่ายๆ(แต่ทำตามยากส์มาก - -" )
ในอัลบั้มนี้เองก็เช่นกัน หลายๆใบเช่่นใบที่ 2 - 4 - 6 - 7 - 9 ลงตัวดีมากๆครับ
ภาพช้าง สวยงามมากครับ เข้าใจว่าตอนถ่ายบรรยากาศคงวังเวงน่ากลัว และยุงเพียบเป็นแน่
แต่ผลงานออกมาคุ้มค่าสมกับที่พยายามมากครับ
ภาพเล่นสะบ้า หาดูยากมากๆและน่าสนใจมากๆเลยครับ ดูคนแข่งมีแอ๊คติ้งและมีอารมณ์ในภาพมากมาย ถ้ามีโอกาสอยากให้ถ่ายเป็นกระทู้จัง ขนาดใช้กล้องเล็กยังได้ภาพแบบนี้กระบี่อยู่ที่ใจจริงๆครับ
ข้าน้อยขอคารวะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 20# iam555man

ขอบคุณครับคุณโอ๋ ใจจริงอยากจัดเป็นกระทู้หนึ่งสำหรับสะบ้า แต่ปั้นมุมได้ไม่มาก เพราะติดที่เกรงใจเจ้าของเขาครับ มีแต่นั่งไปคุยไปถ่ายภาพไปครับ

2013-8-19 20:37

กระทู้นี้หลากหลายดีจังครับ ไลฟ์ แลนด์
ชิล สบาย สนุก

ช้างแจ่มชัดดีครับ

ตอบกลับ 22# puripatk

ขอบคุณครับคุณเขตน์

2013-8-22 13:59

สะบ้าท่าจะเล่นยากเหมือนกันนะนี่
เพิ่งเคยเห็นจำปาดะเลยครับ ทีแรกงงเค้าปอกขนุนกันแบบนี้ได้ด้วยหรือ

เป็นการละเล่นหาดูยากเชียวครับสมัยนี้ ...  ไปที่ไหนเจอแต่ คนถือกระดานอันเท่าคืบ จิ้มๆ  ขยุมๆ รูดๆ อยู่เต็มไปหมด
รักษามาตรฐาน national geographic ได้อย่างเหนียวแน่น ครับ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด