กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-17 08:56 โดย manny

ตากล้องบางครั้งก็สร้างภาพเอง เช่นภาพนี้วานให้คนโดเสียบดอกไม้ที่หูให้ เสียดายมุมนี้มองไม่เห็นดอกไม้ แต่จังหวะภาพกำลังได้

2013-8-17 08:34

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มุมจาก 85 mm เหมือนทีแม่มดบอก 85mm ถ้ามีพื้นที่พอนี่ ใช้แล้วติดใจครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-17 08:55 โดย manny

อันนี้เธอทำของเธอเอง

เหมือนเดิมครับ เห็นมุมสวยๆก็วานให้แม่กับลูกไปนั่งเล่นกัน เราก็รอถ่ายจังหวะสวยๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เดฟบางๆ 85mm เปิด 1.4 บอกให้แฟนมองลูก ให้มีการเชื่อมโยงระหว่างกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-17 08:54 โดย manny

ภาพสุดท้ายครับ ขอบคุณทั้งสามคนที่เป็นกำลังใจให้กันและกัน ขอบคุณ fotobug  น้อมรับทุกคำแนะนำครับ

ครอบครัวอบอุ่น น่ารักๆมากๆครับหมอแมน
คนโสดอย่างป๋มดูแล้วสะเทือนใจ อิจฉาๆๆๆ

สวยน่ารักทุกใบครับ ชอบที่สุดก็ใบนี้ครับ

ชุดนี้น่ารักจริงๆครับ  ดูภาพของหมอแมนแล้วดูสบายๆ ซิลๆ บรรยากาศโรแมนติก น่ารักๆ
จังหวะและการจัดวางภาพลงตัวอีกทั้งการ process แบบนุ่มๆแต่ก็ยังคมชัดที่เนื้อหา ทำให้ส่งเสริมภาพได้เป็นอย่างดี

ภาพปิดนี้น่ารักเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-17 09:14 โดย peezaar

หนึ่งสิ่งที่ควบคุมลำบากครับ ก้อคือหนูน้อยนี่แหระครับ

แต่เท่าที่ดู ภาพรวมทั้งหมด เหมือนดูนิตยสารเลยครับ ผมให้คะแนน 9.5/10

หักคะแนนนิดหน่อยที่

#3 โฟกัสพลาดรึป่าวครับ
#7 น่าจะติดขอบม่วงครับ

ชอบมากๆเช่นเคยครับ ชอบตั้งแต่ใบเปิดยันใบปิดเลย ได้อารมณ์อมยิ้มน่ารักทุกๆใบเลยครับ
ชอบความคมแต่นุ่มนวล
คอมโพสดีและจังหวะดี ลงตัวมากๆได้แอคชั่นที่สวยเป็นธรรมชาติ
ซึ่งหากได้ลองทำตามแล้วจะรู้ว่าไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยครับ
ติดตามงานคุณหมอแมนต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ

สวย ชิล สบายๆ  ผมชอบทั้งกระทู้ครับ   

ชอบ พิเศษ ก็คง
16  พี่น้อง น่ารัก ละมุนเป็นธรรมชาติมาก   
19 / 20  /  ใบปิด  22 ก็ชอบมากครับ  จังหวะดีจริงๆ

รองลงมา คง
ใบที่ 5 ดูหน้าตาซนจริงๆ  /  
12 ความหมายดีๆ  /
13 แอคชั่นน่าสนใจครับ   
14  แสงสวยๆ ก็ทำให้เป็นภาพที่สวย สบายเลย

ติงใบที่ 6 โทนภาพติดน้ำเงิน (เขียว) มากกว่าใบอื่น + ความสว่าง drop   
เลยแลดูกระโดดไปนิดหนึ่งครับ

โดยรวมชิลๆ ละมุนละไม  เป็นชุดที่ชมสบาย ใส่ใจในการถ่ายภาพเช่นเคยครับ  
ขอบคุณอัลบั้มอบอุ่นๆ ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณนะครับ ชุดนี้ process ด้วย Color Efex Pro 4.0 ใส่ filter Glamour glow ทำให้ภาพดูนุ่มๆ ใ่ส่สี warm และ skylight  ให้่โทนออกอุ่นๆครับ
ภาพ 7  เจ้า Sigma 85 f1.4 นี่ติดขอบม่วงเป็นประจำเลยครับ

งามจริงๆครับ...ถ่ายสวย...แล้วชอบฟิลลิ่ง ดูแล้ว มันมีความสุขมาก....ผมให้สิบเต็มสิบครับ

ว๊าว ๆ ๆ .. เป็นกระทู้ที่ดูไปอมยิ้มไป
ชอบชื่อกระทู้มาก ๆ เข้าบรรยากาศวันแม่จริง ๆ เลยค่ะ

ภาพสวย ไฟล์ใส โทนแจ่ม
ดูเบา ๆ เพลิน ๆ แต่แอบสอดแทรกเทคนิค

ชอบเป็นพิเศษคือ #8 กับ #9 และภาพปิด ค่ะ
ไม่รู้จะติตรงไหน ภาพที่เต็มไปด้วยความรักแบบนี้ ไม่มีอะไรให้ติค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด