กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

1/9    Weekly  

เมื่อวันเสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมาไปเดินเล่นแถวๆมวกเหล็กสระบุรีอีกแล้วครับ ไปเจอช่างตัดผมตามรอบปกติ
วันนี้โชคไม่ดีตรงที่ไม่เจอขบวนรถไฟ เจอแบบว่างเปล่าครับ ไม่เป็นไรครับ เดินเก็บภาพอื่นๆไปเรื่อย ว่าแต่อากาศมันร้อนนะ

2013-8-1 05:26

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2/9    ระวังรถไฟ  

ไม่มีผู้คน เจอแต่เจ้าถิ่น ครับ

2013-8-1 05:31

3/9    เนิน  

ถนนติดเส้นทางรถไฟเป็นเนินดูแล้วน่าส่อง เลยกดซัตเตอร์มา 2-3  ภาพครับ

2013-8-1 05:32

4/9    ชุมชนหลังสถานีรถไฟ  

ใกล้ๆสถานีรถไฟมีเขตชุมชน ถ้าส่องจากสถานีก็จะได้มุมที่น่าชม เหมือนกับอีกเมืองๆหนึ่ง  (คิดไปเองคนเดียวครับ)

2013-8-1 05:33

5/9    ตลาดน้ำเช่นเคย  

ส่วนอีกวันผมก็ยังว่างเหมือนเดิมครับ  คำว่าว่างผมหมายถึง ไม่ได้ไปไหน อยู่บ้านดูแลลูกครับ เสาร์ อาทิตย์ จะไปเที่ยวไหนหรือถ่ายภาพที่ไหนผมก็หิ้วไปด้วย
วันนี้ไปหาอะไรกินที่ตลาดน้ำบ้านต้นตาลข้างบ้านนี้เอง ว้าว ไปไม่ทันเขามีโชว์ แต่ก็ขอถ่ายภาพนางรำสาวสวย 2 ท่านครับ

2013-8-1 05:33

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

6/9    นางรำ  

อีกท่านหนึ่ง  มาดูๆ น่าจะจัดทริป portrait กะเขาบ้างนะ มาขอนางรำเขาถ่ายภาพ มันตรงๆอย่างไรชอบกล

2013-8-1 05:34

7/9    วิถีชาวบ้าน  

เห็นแต่งตัวของชาวบ้านบ้านต้นตาลอย่างนี้ แต่ละคนก็เข้าถึงเทคโนโลยีนะครับ

2013-8-1 05:36

8/9    ขอภาพบ้าง  

นักท่องเที่ยวต่างมาซื้อหาของกินของใช้ แต่ก็มิลืมเก็บภาพสวยๆไปฝากคนทางบ้าน

2013-8-1 05:36

9/9    วัดโตนด  

ขากลับจากตลาดน้ำผ่านหน้าวัดโตนด ผมว่าทำเลเหมาะแก่การถ่ายภาพ เดี๋ยวว่างๆต้องเข้าไปเยี่ยมชม

ครับ ..เป็นวันหยุดประจำสัปดาห์ สำหรับตากล้องพ่อลูกอ่อน เป็นอย่างนี้ประจำครับ

ลาเท่านี้ครับ

2013-8-1 05:37

แอบแต่งผิวเนียนให้น้องรึเปล่าครับ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-1 16:29 โดย naihoi

ตอบกลับ 10# kandb

ครับ ภาพนี้ผมใส่ Portraiture filter ไปครับ น้องเขาเลยหน้าเนียนสวยครับ

ปรับได้กำลังพอเหมาะครับ แต่แอบตกใจนายฮ้อยใช้เทคนิคนี้ด้วย

ตอบกลับ 12# kandb

ฮิๆ นายฮ้อย ก็มีแอบถ่าย portrait บ้างคราบบบ  ยิ่ง filter ตัวนี้ใช้ง่ายกดครั้งเดียวใช้ได้เลย ฮิๆๆ

ชอบ#2, 6, 7ครับ
ใบ2 อารมณ์แบบจะข้ามทางแล้วเห็นคำเตือนทำให้ ชะงักกึก ดีจัง 555
นางรำ น่าร้าาาาก อิอิอิ
ป้าๆน่าร้าก เอ้ย ชอบแสงและอารมณ์ในภาพนี้ครับ แต่งตัวเหมือนจะแนวโบราณแต่ใช้เทคโนโลยีใหม่ เจ๋งดีครับ

ชิลๆได้ทุกวัน เยี่ยมไปเลยคร้าบบ

กลับไปยังรายบอร์ด