กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

1/8    คนทำท่อ  

สมายด์มีเพื่อนชื่อ “ออกัส” อยู่แถวๆถนนรอบเมืองเส้นทางไปลพบุรี เลยถือโอกาสไปเยี่ยมเยือนตามประสาเด็กๆ ส่วนผมก็ถือกล้องไปตามประสาตากล้องอยากได้ภาพ
เด็กๆก็เล่นกันไปส่วนผมก็เดินเล่นไปทั่ว บ้านออกัสอยู่ข้างคลอง เขากำลังทำท่อลอดสะพาน ผมเลยถือโอกาสไปตีสนิทเผื่อได้ภาพบ้าง

แต่เอ....จะตกคลองหรือเปล่านะ

2013-7-18 10:59

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2/8    กลางแดดเปรี้ยง  

เขากำลังก่อสร้างท่อลอดใต้สะพานครับ ดูทำกลางแดดเปรี้ยงเลย อ้าวโฟกัสหลุด

2013-7-18 11:00

3/8    คนสู้แดด  

ไม่รู้จะเก็บภาพอะไรดีนะครับ ก็สอบถามไปเรื่อย แต่ละคนก็อายกล้องเป็นธรรมดาครับ

2013-7-18 11:02

4/8    อีโม่ง  

หน้าตาแต่ละคนก็ไม่เห็นกันละครับ อีโม่ง ล้วน แต่ว่า..แต่ละคนคุยสนุกครับ แทนที่ผมจะไปถามเขา
บรรดาป้าๆกลับกลายเป็นสอบสัมภาษณ์ ผมชะงั้น ..ว่ามาทำอะไรที่นี้ มีลูกหรือยัง กี่ขวบแล้ว  สารพัดคำถาม..ฮ่าๆๆ

2013-7-18 11:02

5/8    เสื้อแดง  

พอผมถามกลับบ้าง กลับกลายเป็นว่าบ่นให้ผมฟัง ว่าลูกจะรู้ไหมเนี๋ยว่าแม่มาทำงานกลางแดด แบกของหนัก เหนื่อยจะตายอยู่แล้วเนี๋ย ป้าคนเสื้อแดงบ่นกับผมอย่างนี้นะ

2013-7-18 11:03

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

6/8    แม่เหนื่อย  

".....ถ้าอย่างไรก็ลงรูปให้ลูกดูด้วยนะ ว่าแม่ลำบาก........"

คือแก่ถามผมว่าถ่ายไปทำไมหรือ....ผมก็บอกไปเรื่อยๆว่าเอาไปลงเฟส....แก่ก็คงดูกับลูกนะว่าเฟสคืออะไร ส่วนป้าอีกคนบอกอย่าเอาลงนะเดี๋ยว อายเขา....ฮาๆๆ

2013-7-18 11:04

7/8    แค่นี้ละ  

พอได้ไม่นาน สมายด์ก็เรียกหา แม่บอกจะกลับบ้านแล้ว ผมก็ลาบรรดาป้าๆทั้งหลายครับ

แค่นี้ละครับ ทริปสั้นๆ ถ่ายไว้นานแล้วเลยเอามาให้ชม ช่วงบ้านเงียบๆ

2013-7-18 11:05

8/8    ปลาแดดเดียว  

ลาเพียงเท่านี้ครับ

เดินออกมาบนสะพาน...จ๊าก เจอปลาแดดเดียว ป้าๆแก่บอกว่า.....ว่างๆก็จับปลาแถวนี้ละ ....เย็นๆก็เอาไปย่างกินกับน้ำพริก อร่อยอย่าบอกใครเชียว....

2013-7-18 11:06

คล้ายๆ ที่หนองแคเลยครับ

ชอบภาพ 3/8 คนสู้แดด  
แล้วก้อภาพปิดครับ

ต้องยอมให้คนที่ทำงานแบบนี้จริงๆ ว่าอดทน และเหนื่อยมากมาย
ชุดนี้ใบที่สามเป็นใบที่ผมชอบที่สุดนะครับ

ใบนี้แจ่มครับ งานหนักแต่รอยยิ้มสดใส

เห็นแล้ว ร้อนแทนเลยครับ ยิ่งอยู่ใต้สะพานคงอบอ้าวน่าดู ปลาแดดเดียวอาหารหรูของชาวบ้านเลยละครับ
Hello

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ชุดนี้ภาพแถมไม่มีเลยครับ ได้มาเท่านี้ครับ

ชอบภาพที่ 3 เป็นพิเศษค่ะพี่นายฮ้อย มุมดีเชียว
รวม ๆ แล้วเป็นภาพบันทึกเหตุการณ์สั้น ๆ
ให้ได้ยิ้มได้เมื่อคิดถึง
สมคอนเซป fotodiary จริง ๆ ค่ะ
..
ภาพแรกเสียวแทนจังค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตามชื่อ foto diary ครับ  บันทึกเหตุการณ์ได้ดี
ผมชอบ
2 - ภาพธรรมดาๆ  เจนตา แต่ผมว่าโอเคครับ /
7 - ตาม บีครับ  รอยยิ้มได้คะแนน
8 - ปลาภาพปิด โอเคเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด