กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อารมณ์ในภาพดีครับ น่ารักดี แต่บางใบเหมือนเบลอนิดๆเนอะ ^^'

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เม้นท์ไงดี เม้นท์ไม่ถวดเบย (ไม่ถนัดพอร์ทเทรตง่า..งิงิ)

ใบนอนคว่ำมุมสวยดี น่าจะโคลสอัพอีกนิด
ชอบใบ I LOVE YOU สุด ๆ ค่ะ
ชอบเดรสนางแบบด้วย ...อยากได้มั่ง อิอิ

♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

อารมณ์ในภาพดีครับ น่ารักดี แต่บางใบเหมือนเบลอนิดๆเน ...
iam555man โพสต์เมื่อ 2013-7-15 09:30

เรื่องเบลอนี่ต้องยอมรับจริงๆครับ  เจ้าบอดี้ตัวนี้ของผมมัน front focus กับเลนส์ตัวนี้  
เวลาถ่ายเต็มตัว เปิดกว้างๆ นี่เห็นเลยว่าโฟกัสตกหน้าแบบประมาณ 1 ศอก เสมอครับ
หาสปอนเซอร์ใจดีพาเปลี่ยนบอดี้อยู่ครับ อิอิ

เม้นท์ไงดี เม้นท์ไม่ถวดเบย (ไม่ถนัดพอร์ทเทรตง่า..งิง ...
แม่มดราตรี โพสต์เมื่อ 2013-7-15 09:35

เดรสนางแบบไปเดินซื้อมาจากห้างกรุงทอง ประตูน้ำจ้าาา  ราคาจุถูกกว่าในแพลตินัมร้อยกว่าบาทเลยครับแม่มด

ภาพ คอนทราสบางๆดี เลือกโทนสีน่าสนใจ เป็นคล้ายๆ อารมณ์ฟิลม์ / สี ใกล้ๆ pastel
เข้ากันดีกับชุดนางแบบลายจุดครับ   

เดาว่าวันที่ถ่าย แสงอาจออกแบน  ซึ่งก็ดีครับเพราะไม่ร้อนดี  
นางแบบน่ารักๆ  ><
ติงเพียง บางภาพเหมือนไม่เข้าโฟกัสครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เอ...ผมว่าภาพจะหลุดโฟกัสเป็นส่วนใหญ่ครับ ตอนแรกคิดว่าทำภาพฟุ้งๆ ทำให้เกิดความเสียดายเลยครับ
เพราะองค์ประกอบดูดีเลย  ชุดสวยเลยอีกอย่างนางแบบน่ารักครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพ คอนทราสบางๆดี เลือกโทนสีน่าสนใจ เป็นคล้ายๆ อารมณ ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2013-7-15 09:52

ภาพเซ็ตนี้ตั้งใจทำพาสเทลเลยครับ เพราะชุดของนางแบบเห็นสีแล้วก็ลองดูครับ
แต่ดูว่าสียังไม่ลงตัว เพราะยังไม่เข้าใจเรื่องโทนพาสเทล ก็ปรับไปแบบไม่มีหลักการเท่าไรครับ

เอ...ผมว่าภาพจะหลุดโฟกัสเป็นส่วนใหญ่ครับ ตอนแรกคิดว่ ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2013-7-15 10:04

แม่นแล้วครับนายฮ้อย มันจะหลุดโฟกัสบ่อยๆกับเจ้าเลนส์ 50 mm ของผม  
ผมลองเทสหลายรอบพบว่ามัน front focus ครับ  ไม่มีศูนย์นิคอนใกล้ๆ เศร้าใจแท้

ชอบรูป 2 กับ 5 ครับแจ่มมากเลย เสียดายท้องฟ้าครึ้มไปหน่อยครับ ได้แสงอ่อนๆของธรรมชาติด้วยคงสวยกว่านี้อีกครับ

มือสั่น....ตากล้องคงหิวข้าว

ภาพ #11 ลืมหยิบใบไม้ออกครับ

โว้วๆๆๆๆๆ......โลกนี้สีชมพูว้อยยยยยยย

เม้นท์ตามหลายๆท่านข้างบนเลยครับ ...  ถ่ายภาพอะไรก็ไม่สุขใจเท่าถ่ายแฟน(เราเอง)  แต่เป็นอะไรที่ถ่ายยากที่สุดด้วย  จริงมั้ยครับ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด