กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชื่อภาพ "ความสุขของแม่"

รู้สึกว่าภาพนี้มีกิ่งก้านใบค่อนข้างเกะกะ
สีสันเป็นอย่างไร ควรโพสเส็ดไปในทิศทางไหนครับ

จริงๆอยากให้แกกล้าที่โพสท่าซะหน่อยแต่คงยาก
ก้อเลยหลอกพาแกไปหางานอดิเรกที่แกรชอบ ก้อเลยได้ภาพนี้มา แบบ Snap อิอิ

2013-6-26 14:24

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมว่าภาพนี้ลงตัวดีนะครับ เพราะถ้าให้โพสท่าคงรู้สึกเขิลอายมากกว่านี้ ภาพนี้เป็นธรรมชาติดีครับ อาจจะเขิลนิดๆทำให้คุณแม่ก้มหน้าลง แต่ก็เป็นการส่งเสริมภาพในแง่ของการมองไปยังต้นไม้ที่กำลังจะดึงขึ้นมา

เรื่องสีสัน ดูเป็นจริงครับ ไม่ต้องแต่งมาก

ถึงแม้ว่าพื้นที่จริงๆจะรกไป แต่ว่าภาพนี้ใช้เทคนิคการถ่ายดีครับ สร้างจุดเด่น กลบจุดด้อยได้

ขอบคุณครับ พี่นายฮ้อย
ตอนนี้โดนสะกิดให้กลับมาอยู่ในกรอบอีกครั้งครับ
บ้าสีสดเกินจริงมากไปหน่อย
ออกแนวมั่วอะครับ

ใช้เลนส์ฟิกซ์เจาะเข้าไปน่าจะเหมาะครับ
ถ้าติดเลนส์ไวด์หรือนอร์มอลก็เข้าใกล้อีกน่าจะช่วยให้ได้มุมที่แปลกไป
สีสันก็แล้วแต่ชอบเลยครับ และความชอบก็เปลี่ยนกันได้เรื่อยๆ

ภาพนี้ใช้ 18-105 ครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพนี้โอเคนะครับ สำหรับผมนะ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด