กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-6-26 14:19 โดย peezaar

ชื่อภาพ ที่ทำงาน "พ่อ"

จะเอาไปอัดให้พ่ออ่ะครับ
ดูจากภาพมันดูอึดอัดมากไหมครับ
แล้วโครงเหล็กด้านบนดูเกะกะหรือไม่
ถ้าเอาไปอัดควรกำหนดสเปกต่างๆอย่างไรครับ

2013-6-26 14:15

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เข้าใจว่าจะนำไปอัดภาพแล้วไปใส่กรอบ ผมว่าต้องไปถ่ายซ่อมครับ  การจัดวางองค์ประกอบควรที่จะดูสบายตา ใครๆมองก็ดูเด่น ยิ่งใส่เรื่องราวภายในภาพได้ก็ยิ่งดี

อย่างเช่น....ผมเห็นที่โรงงานผม เขาถ่ายแนวนี้เป็นเครื่องจักรในโรงงาน เขาได้ติดตั้งเครื่องจักรใหม่ คนที่ร่วมสร้างมาด้วยกันก็จะร่วมถ่ายภาพด้วย เป็นภาพประวัติศาสตร์ของเครื่องจักรนี้

ถ้าภาพรถไฟนี้ ผมคิดว่า...วงเล็บนะ ว่า ผมคิดว่า  ลองให้ทีมงานหรือคุณพ่อ ยืนเท่ห์ๆ หน้าหัวรถจักรที่โดดเด่น มีป้ายโรงรถไฟแก่งคอย โดยใช้เทคนิคถ่ายด้วยเลนส์ไวด์ ในวันที่ท้องฟ้าสวยงาม หรือไม่ก็มาตกแต่งภาพอีกที

.
.
.
.
แต่ถ้าวิเคราะห็เฉพาะภาพนี้ ผมว่าอึดอัดไปครับ ตามที่โจ้บอกครับ

ต้องหาโอกาสชักชวนแกไปสักครั้ง
คือแกปลดเกษียณไปนานแล้วครับ
ก้อเลยคิดอยากให้แกไว้เตือนความทรงจำ
คงต้องหาโอกาสเหมาะๆอย่างที่พี่ว่าอะครับ
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ

ภาพแน่นไปครับ
ตามข้อมูลที่ให้ไว้ผมว่าน่าจะพาท่านไปถ่ายพอร์ตเทรตเลยสิครับ เลนส์ฟิกซ์สักตัว
ให้ท่านขึ้นไปยืนเปิดประตู, นั่งที่คนขับ, ยืนกอดอกหน้าหัวรถจักร
ไปช่วงเช้าๆ หรือเย็นๆจะได้ไม่ร้อนมาก

ขอบคุณมากครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด