กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชุดนี้เป็นภาคต่อจากภาคที่แล้ว ยังใสได้ใจเหมือนเดิมครับ แต่ระยะเลนส์เป็นแนวกว้างยังไม่เจาะมากนัก ทำให้ขาดจุดเด่นได้ จุดนี้ต้องระวังครับ

แต่ก็ขอชมที่สามารถหาเรื่องราวให้กับภาพได้ถึงแม้ว่าจะใช้เวลาไม่มากนักครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไก่ใบปิดนี่เหมือน front นิดๆนะ >>> โฟกัสได้ก็ฟลุ๊กแล้วครับ ดุกดิกตลอด 555
เป็นกระทู้ที่ภาพสวยครับ แต่เม้นท์ยากกิงๆ >>> ชมภาพเพลินๆ เม้นท์กันเพลินๆครับ
ย่อทีละ 500 รึเปล่า >>> ย่อพรวดเดียวเลยครับ แล้ว High pass นิดนึง+USM เพิ่มครับ
ขอบคุณครับนายฮ้อย จะเน้นให้มากขึ้นครับ (แต่นี่ก็เน้นแล้วนะ )

ไก่ใบปิดนี่เหมือน front นิดๆนะ >>> โฟกัสได้ก็ฟลุ๊กแล้วคร ...
kandb โพสต์เมื่อ 2013-6-26 21:19

เรื่องที่อยากให้เน้น อย่างเช่นภาพนี้ครับ

เป็นภาพรถติดไฟแดง จุดที่ดึงดูดความสนใจในภาพมันขาดหายไป  อาจจะต้องรอให้มีอะไรบางอย่างที่เป็นตัวเล่าเรื่อง ผมเคยเห็นภาพรถติดไฟแดงอย่างนี้ละอย่างนี้ละ
แต่มีคนเดินข้ามทางม้าลาย(สาวสวยคนเดียวนะ เด่นด้วย) สายตาทุกคนที่ติดไฟแดงมองมายังคนที่กำลังข้ามทางม้าลาย

ทั้งสองภาพนี้ เป็นไปได้ไหมว่าเอามาอยู่ในเฟรมเดียวกัน คือให้ผู้หญิงในโปสเตอร์ มองใครสักคนที่กำลังเดินมา

และภาพอื่นๆ อาจจะไม่มีจุดเด่นมากนักครับ  

ต้องขออภัยช่วงนี้วิญญาณสตรีทเข้าสิงนายฮ้อยไปแล้ว

อาาาาห์ เป็นแนวทางที่ดี และไม่เคยคิดถึงมาก่อนเลย ขอบคุณครับ

2013-7-4 18:32

กลับไปยังรายบอร์ด