กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วันหยุดที่ผ่านมาได้มีโอกาศพาครอบครัวไปเทียวมาครับ ที่น้ำตกห้วยแม่ขมิ้นมาครับ พี่ๆผมต้องออกตัวก่อนครับว่าผมไม่เคยถ่ายภาพน้ำตกมาก่อนครับ ยังไงๆพี่ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เก็บภาพพระอาทิตย์ขึ้นครับ

น้ำที่นี้ใสมากครับ เย็นสบายมาก ไม่ลึกเล่นได้ทุกชั้นเลยครับ

น้ำตกที่นี้มีหลายชั้นครับ แต่ผมไม่ได้เก็บทั่งหมดทุกชั้นนะครับ เก็ผภาพมาฝากเป็นบางส่วนครับ

ติชมได้เลยนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อิอิ

น้ำตกที่นี้สวยมากครับ

ภาพนี้ผมหามุมยากมากได้มาแค่นี้ครับ

ถ่ายน้ำตกสวยเลยครับ ควบคุมสปีดชัดเตอร์กับรูรับแสงได้ดีครับภาพออกมาดูสายน้ำเนียนๆ เลย ชอบครับ ^ ^
Hello

ขอบคุณครับ แนวนี้พึงลองครับ

น่าไปเที่ยวมากเลย สักวันต้องไปชมให้ได้
ภาพเปิดสวย เทคนิคการถ่ายน้ำตกใช้ได้แล้ว
ภาพน้ำตกสวยแต่สายนำ้ติดขอบม่วง (CA) หลายภาพ คงต้องลองใช้โปรแกรมลองแก้ดู
ขอบคุณที่นำภาพมาฝากกันครับ  

ขอบคุณครับแล้วเเก้ไขครับ

ภาพ 4 กับ 6 นี่มุมสวยครับ ภาพ 2-3 ติดสี cyan มากไปหน่อย
ภาพโดยรวม sharp มากไปขอบภาพแตกๆนะครับ

สวยงามนะครับ ควบคุม speed ได้เหมาะสม
แต่ WB ดูจะเพี้ยนไปนิดๆ ทำให้ภาพป่าดูไม่สดชื่นเท่าที่ควรครับ

ขอบคุณครับพี่ โทษนะครับ สี cyan. นี้นะคืออะไร มือใหม่ไม่รู้จริงๆ5555 ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

กลับไปยังรายบอร์ด