กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพหมอแมนเป็นภาพท่องเที่ยวที่เป็นเอกลักษณ์ที่โดดเด่นครับ ถ่ายคนกับสถานที่ได้อารมณ์หวาน เห็นแล้วชวนให้ท่องเที่ยวตามครับ
ชุดนี้สลับวิวกะบุคคลได้ลงตัวครับ ทำให้ดูเพลินไม่จำเจ ภาพที่ผมชอบในชุดนี้ครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพวิวชุดนี้อาจจะดูอึดอัดไปนิดเหมือนกว้างไม่สุด โดยเฉพาะภาพแนวตั้งทำให้ดูขัดไป
และจุดเด่นของภาพจะเป็นบ้านเรือน สะพาน ตึกๆ แต่จุดที่จะดึงไปสู่จุดเด่นอาจจะด้อยไปนิด  

อาจเป็นควาเห็นเล็กๆครับ ในส่วนของ แลนส์ ผมไม่ถนัดนัก (และบุคคลก็ใช่ว่าจะถนัด อีกนั้นนะ)

ขอบคุณนายฮ้อยนะครับ ภาพวิวชุดนี้เป็นสถาปัตยกรรมซะเยอะ หลายภาพต้องมาแก้เอียง ทำให้ภาพโดน crop ออกไปบางส่วน เลยทำให้ภาพแน่นกว่าต้นฉบับ อันนี้ถือเป็นบทเรียนครับ

ภาพเปิดนี่ถูกใจผมเป็นที่สุด ยิ่งชมไปชมมา portrait นี่ก็สวยงามจับใจ
แต่หากชมบ่อยๆ อาจจะมีรายการเสียตังค์เอาง่ายๆนะครับ เดฟสวยจริงๆ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด