กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Fraumünster church อีกมุมครับ

2013-5-22 12:23

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เมืองตอนเหนือ Schffausen

ภายในปราทาทเมือง Schaffhausen แสงส่องลงมาสวยมาก ภาพนี้คุณภรรยาจัดให้

2013-5-22 12:29

เริ่มเ็ห็นดอกไม้บานบ้างละ

2013-5-22 12:31

ลุงหน้าเข้ม

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-5-23 08:45 โดย manny

จุดหมายของที่ี่นี่คือน้ำตกแห่งแม่น้ำไรน์ เป็๋นน้ำตกที่ใหญ่ีสุดในยุโรป วิวก่อนถึงตัวน้ำตกครับ

2013-5-22 13:21

2013-5-22 13:24

ปราสาท Schloss Laufen ตั้งอยู่บนน้ำตก Landscape สวยมากๆ

2013-5-22 13:27

ภาพสุดท้ายครับ ขอบคุณทุกท่านที่รับชม แนะนำได้เสมอครับ

2013-5-22 13:29

พึ่งเสร็จธุระปะปังตอน สี่ทุ่มเศษ ก็รีบแวะมาเลยครับ
ผมชอบชุดนี้นะครับ  อาจเพราะมี people เยอะขึ้นก็ได้

อันที่จริง จะมีเพื่อนที่มีฝีมือถึงในระดับหนึ่ง  โดยเฉพาะที่เห็นได้ชัดเจนว่าไปไกลกว่าผมชัดเจนอย่างแฮง
ผมจะไม่ค่อยกล้าเม้นท์เนื่องจากคิดเอาเองว่า
ช้าหรือเร็ว เขาเหล่านั้น มักมองเห็น จุดต่างๆในภาพตัวเองได้อยู่ดีครับ

เอาเป็นว่า  ถือว่าเป็นการพูดคุยกันประสาคนชอบถ่ายภาพด้วยกันนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

หากเทียบกับชุดที่แล้ว  

ผมชอบชุดนี้มากกว่าครับ อาจเพราะ ค่าเฉลี่ยของแต่ละภาพดีกว่า  องค์ประกอบลงตัว เนียนกว่า
หรือ // อาจมีภาพบุคคล ร่วมด้วยเยอะกว่าด้วยก็ไม่แน่ใจนักครับ  

ผมชอบภาพที่สอง มากกว่าภาพเปิด ซึ่ง เก็บสิ่งปลูกสร้างมาไม่ครบ
ในขณะที่ภาพสองดูเนียนตากว่า

นอกจากถ่ายภรรยาได้สวยแล้ว ยัง เว้นจังหวะการโพส  สลับในกระทู้ได้ดีครับ  

ผมชอบหมดทุกใบนะ  สะดุดนิดเดียวตอน ดูภาพขาวดำ เท่านั้นเอง
หากเขียนเป็นใบๆ คงชมกันจนยาวเฟื้อย  

นุ่มนวล สบายตา  ชิลๆ และลงตัว
เป็นภาพการท่องเที่ยวที่ดีเลยครับ

ขอบคุณที่เอามาฝากครับ  พรุ่งนี้คงดูที่จอประจำอีกรอบแน่นอนเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผมชอบพี่ถ่ายภาพจัง..สวยมากและเนียนๆ เลยครับ โทนออกดูธรรมชาติมาก ไม่สดไม่เข้มจนเกินไปครับ
ทำให้ดูสบายตา และดูได้บ่อยครั้ง.. ชอบทุกภาพเลยครับพี่ กระเพรา จานละร้อยกว่าบาทผมยังอึ้งเลย แต่นี่ 450 มันอึ้งๆ ๆ ๆ เลยครับ แต่อร่อยเหมือน จานละ 30 บาทป่าวครับพี่ อิอิ
Hello

ขอบคุณคร้าบ ดีใจที่ชอบกันภาพที่โพสนี่เม้นท์ได้ทุกภาพนะครับ

ภาพวิวผมใช้ Canon Download picture style VIVID จาก web ThiaDphoto มาใส่ไว้ในกล้อง
ตั้งค่าsharp -1, contrast-1,Sat-1 ได้ภาพวิวสีประมาณนี้เลย
ส่วนภาพคนใช้ picture style portait  contast -2, Sat -2
ภาพคนผมใช้ Color Efex Pro
filter cross procress ที่ให้สีออกเหลืองอมน้ำเงิน
filter film grain นิดหน่อย
filter vignette ทำขอบภาพมืดลงหน่อย

ชอบมากๆครับ หมอแมนพาเปิดหูเปิดตาอีกแล้ว
ภาพสวยแบบสบายๆ กระทู้ชิลมากๆครับ

ขอบคุณที่นำภาพมาฝากกันครับ

สวยงามโดยเฉพาะภาพบุคคลชอบมาก

ใบบี้มีกิ่งไม้โผล่มานิดนึง

ใบเข้าท่าดีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด