กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มาช้าหน่อยนะคร้าบบบบบบบบ  แต่ก็มาแล้วหลังรวบรวมสติอยู่นาน  
เพราะสำหรับผมนี้การต้องเม้นท์งานคนอื่นนี่ต้องมีสติสตังค์ครบถ้วน
และมีสมาธิมากพอคร้าบบบบบ (งานมาจึ๊กๆจั้กๆไม่มีสมาธิเลยคร้าบบ)

ในส่วนของภาพแลนด์ต้องบอกว่าเป็นชุดที่ดูสบายตาดีมากๆครับ  
ทั้งโทนสี แสง การโปรเสสทำได้ดีจริงๆซึ่งผมชอบมากๆครับ
มีเอียงเล็กน้อยบางภาพอย่างภาพสะพานปู เรือวิ่งขึ้นเนินนะครับ  
แต่ไม่เป็นอุปสรรคต่อการชมภาพแต่อย่างไรครับ
เพราะอย่างที่บอกว่าชุดนี้ สี แสง การโปรเสส นุ่มดูสบายตาดีมากๆครับ

แต่ภาพที่ผมชื่นชอบที่สุดมากกว่าภาพไหนๆ กลับเป็นภาพไลฟ์ตามถนัดของพ่อน้องดีดีครับ
ที่เอาหัวใจผมไปเต็มๆเลย ใบนี้ครับ

ภาพนี้ผมดูแล้วมีความสุขอย่างมากครับ เรียกได้ว่าโดนใจมากๆ ด้วยจังหวะอารมณ์ของครอบครัวที่น่ารักอบอุ่น ยอดเยี่ยมที่สุดครับ

สำหรับรวมทั้งกระทู้นี้ รับไปทั้งไลค์ทั้งเม้นท์จากผมเลยคร้าบบบบบ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

รูปสวยครับ ไม่รู้จะพูดไรต่อดีๆ ผมไม่เคยวิจาร รูปใครเลย แต่ชอบเก็บเทคนิค กะ มุมมองจากรูปชาวบ้านเค้ามากกว่า ฮาๆ

ส่วนตัว ผมชอบอยู่ 3รูปนี้นะ

โดยเฉพาะรูปที่ 3เนี่ย พี่พันใช้ filter ตัวไหนช่วย drop แสง ถึงได้ speed shutter ต่ำขนาดนี้ ทั้งๆ ที่ พระอาทิตย์ยังไม่ตก ปกติ ผมจะเห็นคนถ่ายรูปประมาณนี้ ช่วงหลังจากพระอาทิตย์ตกไปแล้ว ช่วงแสงน้อยๆ F สูงๆ เพื่อให้ ได้ speed นานๆ

แบตหมดก็ต้องชาร์ตนะคร้าบบบ

รูปสวยครับ ไม่รู้จะพูดไรต่อดีๆ ผมไม่เคยวิจาร รูปใคร ...
kenjimelody โพสต์เมื่อ 2013-5-14 20:58

ใช้ big stopper ลดได้ 9 stops  ซึ่ง ทำให้ถ่ายได้ แม้เวลาคลาดเคลื่อน    แ ต่ ต้ อ ง แ ล ก กั บ  ความใส + สีเพี้ยนนิดหน่อย
ยี่ห้อที่ผมใช้ จะติดอมฟ้านิดๆครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แบตหมดก็ต้องชาร์ตนะคร้าบบบ
kandb โพสต์เมื่อ 2013-5-15 21:53

หมดทุก 3-4 เดือนครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด