กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รูปที่ได้สวยมาตรฐานทุกรูปอยู่แล้วท่าน....แต่ ไม่โล่ง เหนื่อย เครียด เห็นได้ชัดเลย พักผ่อนหน่อยนะท่าน เป็นห่วง

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

รูปที่ได้สวยมาตรฐานทุกรูปอยู่แล้วท่าน....แต่ ไม่โล่ง  ...
cefiro โพสต์เมื่อ 2013-4-19 23:56

ขอบคุณพี่อู๊ดคร้าบบบ...
อาจจะเพราะ รีบทำเวลาครับ เพราะต้องกลับมาทำหน้าที่ต่อ
โอกาสถ่ายเบาๆผมมีทั้งปี โอกาสเน้นๆ มี 2 วันนี้เอง  Y Y

อัลบั้มชิลๆ สบายๆ คงคลอดตามมาครับ

2013-4-20 00:13
...
.
.
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวยคม ทุกภาพเลยครับพี่ ชอบภาพทไวไลท์และต้มทะเลครับ. อยากถ่ายทะเลแต่ไม่มีโอกาสไปเลย.... ผมว่าพี่ต้องมีต้มทะเลมุมอื่นอีกแน่ๆ.
Hello

สุดยอดเลย ผมว่าแลนด์ของพี่ดูสบายตาดีมากๆนะครับ ไลฟ์ก็แจ่มเช่นเดิม อยากต้มทะเลบ้างจัง 555

พ่อหมียังดีนะครับที่ไปทะเลแล้วมีโอกาสได้ต้มทะเล ผมไปชะอำครั้งที่แล้วบอกตรงๆไม่มีอารมณ์ถ่ายเลย แถมไม่หาที่ถ่ายด้วย มองดูไม่มีซับเจคเลยไม่เอาเลย

ภาพพ่อหมีมาในอารมณ์ที่พี่อู๊ดบอกจริงๆ แหมมันก็ต้องเคลียดละครับ มาตั้งไกลหวังจะได้ดูทะเลแสนงามแต่ธรรมชาติมันก็เป็นอย่างนี้ละ เพราะวันแรกๆของสงกรานต์

มีปรากฎการณ์ฟ้าขาวทั้วประเทศ แถมภาคใต้ฝนลงหนัง ชะอำ หัวหิน จะไปเหลือหรือ แต่พ่อหมีก็สามารถปั้นมุมมาฝากได้ก็ถือว่าเยี่ยมเลยครับ

ภาพที่ชอบน่าจะเป็นภาพนี้ครับ แววตาน่ารักน่าชัง?

อีกภาพเป็นภาพนี้ครับ

แล้วภาพซ่อมเครื่องยนต์ ภาพช่างภาพส่องเรือ ภาพหลวงพี่ ไม่มีหรือพ่อหมี หือว่าเป็นภาพแถม

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยคม ทุกภาพเลยครับพี่ ชอบภาพทไวไลท์และต้มทะเลครับ.  ...
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2013-4-20 06:46

ที่พอดูได้ โพสไปหมดแล้วครับ  ขอบคุณที่แวะมาครับ
.
.
2013-4-20 10:17
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สุดยอดเลย ผมว่าแลนด์ของพี่ดูสบายตาดีมากๆนะครับ ไลฟ์ ...
iam555man โพสต์เมื่อ 2013-4-20 07:56

ใจจริงไม่ได้อยากให้โล่งสบายตานะครับ 555 T T
แต่ธรรมชาติปันส่วนมาเท่านี้จริงๆ

2013-4-20 10:18

พ่อหมียังดีนะครับที่ไปทะเลแล้วมีโอกาสได้ต้มทะเล ผม ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2013-4-20 08:13

ขอบคุณมากครับ นายฮ้อย   
.
.

2013-4-20 10:20

สุดยอดเลย ผมว่าแลนด์ของพี่ดูสบายตาดีมากๆนะครับ ไลฟ์ ...
iam555man โพสต์เมื่อ 2013-4-20 07:56

ในแง่ภาพถ่าย คงเหมือนยังไม่สุดครับ...แต่ได้เรียนรู้อะไรเยอะเลยครับรอบนี้
การใช้อุปกรณ์บางอย่างเราก็ลืมๆ เงอะๆงะๆ ไปเพราะตื่นเต้นก็มีครับ...
บางอย่างก็มาเจอข้อด้อยหลังจากทดลองใช้ไปแล้ว เอาภาพกลับมาบ้านถึงเห็น - -""
.
.
2013-4-20 10:23

ทำได้ดีกว่าที่ออกตัวไว้นิครับ....
อัลบั้มภาพชุดนี้ทำให้ผมนึกถึงตอนไปลองหัดต้มทะเลเดือดเมื่อปีที่แล้วเลยครับ  ความรู้สึกตื่นเต้นทำอะไรไม่ถูกไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นตรงไหนก่อนดี เวลาก็มีจำกัด จะเอานานแค่ไหนดี ทุกสิ่งทุกอย่างทำให้รนไปหมด เนื่องจากโอกาสที่จะกลับมาซ้ำก็น้อยมาก  นับจากวันนั้นมาก็ยังมีแต่ครั้งแรกสำหรับผม เพราะครั้งที่2ยังไม่ได้มีโอกาสได้ไปซ้ำเลย ว่าแ่ต่ไปตอนกี่โมงครับ รู้สึกว่าฟ้าเกือบจะสว่างแล้ว ช่วงที่ผมไปหัวหิน ฟ้าก็ประมาณนี้เลยครับ ช่วงที่ถ่ายภาพย้อนแสง เวลาน่าจะประมาณ 6โมงกว่าๆ พอ7โมงกว่า ก็ฟ้าขาวแล้ว อย่างนี้เหมือนกัน  
ได้มีความสุขกับครอบครัวถ่ายรูป ชิล ชิล ได้ภาพบ้างไม่ได้บ้างแค่นี้ก็ถือเป็นกำไรแล้วครับ
chaiyaritta

ชอบภาพ 11 ฮะ ภาพต้มทะเลนี่วสงองค์ประกอบเรียบๆ สบายตา สีหวานๆ อ่านแล้วเข้าใจอารมณ์เลยอุตส่าห์ไปทั้งทีแต่ฟ้าแบน ของอย่างนี้ทำใจครับ หันไปถ่ายอย่างอื่นแทน

ให้ LIKE ทั้งไลฟ์และแลนด์อะครับ
ผมจะไปท้องตมใหญ่ที่ชุมพรอาทิตย์ที่จะถึงนี้ คงไปแบบสบายๆแต่อยากได้ภาพเหมือนพ่อหมีครับ

ทำได้ดีกว่าที่ออกตัวไว้นิครับ....
อัลบั้มภาพชุดนี้ทำ ...
chaiyaritta โพสต์เมื่อ 2013-4-20 11:56

ตามนั้น...จริงๆแล้ว กำไรจริงๆคงเป็นการเห็นธรรมเรื่องเล็กๆน้อยๆบางอย่าง ..
ถึงฟ้าจะไม่เปิดแต่ก็เป็นครั้งแรกของเรา  ก็สนุก ตื่นเต้นแย่แล้ว  
ฟ้าปิดก็ดีเหมือนกันครับ  หากเจอฟ้าเปิด อาจจังงังจนไม่ได้ถ่ายภาพ...
.

2013-4-22 08:47

ชอบภาพ 11 ฮะ ภาพต้มทะเลนี่วสงองค์ประกอบเรียบๆ สบายตา  ...
manny โพสต์เมื่อ 2013-4-20 13:06

ขอบคุณหมอแมนมากครับ...เป็นกำลังใจได้อย่างดีเลย

2013-4-22 08:52

ให้ LIKE ทั้งไลฟ์และแลนด์อะครับ
ผมจะไปท้องตมใหญ่ท ...
Naran โพสต์เมื่อ 2013-4-20 15:54

ขอบคุณครับพี่เบิ้ม ...ของพี่เบิ้ม land ตัวจริง  ถ่ายเล่นๆอย่างน้อยก็ดีกว่าผมตั้งใจถ่ายแน่นอนครับ
.
.

2013-4-22 08:53

กลับไปยังรายบอร์ด