กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เก็บบรรยากาศครบถ้วน  ตอนแรกกะ อ่านข้ามๆ เพราะ วันนี้งานเร่งหลายอย่าง
กลายเป็นอ่านหมดเลย
บางใบ เช่น 13 แอบเสียดายที่ฟ้าไม่ทไวไลท์  สีน้ำเงินเข้มๆ คงสวย แต่เป็นการเก็บภาพงาน เลยไม่ใช่ปัญหานัก

ในแง่ภาพ
งานแบบนี้ หากหวังผลจริงๆ คงต้องไปเก็บ 2 ครั้ง เพราะมันถ่ายยาก แปต่นายฮ้อยก็เก็บบรรยากาศมาบอกเล่าได้ดีครับ   น่าจะมีภาพโคลสอัพสลับฉาก สัก 2-3 ใบ  เพราะ เปลี่ยนสายตาคนดูไม่ให้นิ่งเกินไป   และ ยังจัดวาง+เลือก แสงกับเรื่องราวได้ง่าย    ยากที่ตอนเปลี่ยนเลนส์   

เนื้อหาดีมากครับ  ทำการบ้านมาดี

ขอบคุณกระทู้ดีๆครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แอบน้อยใจที่อุตรดิตถ์ไม่ค่อยมีงานที่เป็นสาระแบบนี้สักเท่าไร

เข้าเรื่องดีกว่าครับ

งานเค้าตั้งใจจัดกันใหญ่โตดีนะครับ

มีแทรกความรู้+อารมณ์ขัน ชมเพลินๆ

ภาพเปิดน่าจะได้ข้อความทั้งหมดหรือไม่ก็ "แก่ง" ด้วย จะแจ่มมากเลย

ขอบคุณที่นำเรื่องราวมาฝากกันครับ  

แวะเข้ามาชมก่อนครับ  ลงชื่อไว้ก่อน เดี๋ยวมาเม้นท์อีกรอบครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-4-9 21:40 โดย chaiyaritta

เป็นงานที่น่าชมครับหากอยู่ใกล้ๆ คงต้องได้ไปแน่แน่ครับ ....ดูช่วงนี้ในหลายๆ จังหวัด เริ่มมีการจัดงานเพื่ออวดสิ่งดีงามน่าชมไม่ว่าจะเป็นเรื่องวัฒนธรรม ประวัติศาสตร์ ตลอดจน วิถีชาวบ้าน อย่างจังหวัดใกล้บ้านผมอย่างเช่น จังหวัดแพร่ ในช่วงนี้ เค้ามีจัดงาน อวดเก่า ลักษณะงานน่าจะเป็นการย้อนวัติศาสตร์ของจังหวัด สร้างเรื่องราวให้กับทั้งตัวจังหวัดเอง และถือเป็นการประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวไปอีกทาง ว่าแต่มันเกี่ยวกับ งานที่่แก่งคอยยังไงเนี่ย....อิจฉาครับที่อุตรดิตถ์ไม่มีอย่างนี้บ้าง
กลับมาที่เรื่องภาพบ้างครับ......ภาพชุดนี้ทำได้ดีถึงดีมาก เคยเห็นนายฮ้อยบอกว่าถ่ายกลางคืนไม่ค่อยจะสู้ แต่ผมว่าดีเลยนะครับ ...
การเรียบเรียงเรื่องราว เข้าใจง่าย คนไม่ได้อยู่แถวนั้นก็สามารถเข้าใจได้ ครับ (เพราะทั้งงานทุกคนแต่งกาย ย้อนรอยกันหมดเลย) ขาดแต่
เจ้าไอโฟน นี่ เค้าผลิตกันตั้งแต่สมัยนั้นแล้วหรือครับ 555
chaiyaritta

ชอบครับ ภาพสวยงาม เรื่องราวดี
หลายๆภาพของนายฮ้อยสื่อสารได้โดยตัวมันเองอีกแล้ว เดี๋ยวคงมีใครหยิบไปใช้อีกนะครับ อิอิอิ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# sumphano

ขอบคุณครับพ่อหมี

ตอบกลับ 17# kandb

ขอบคุณครับคุณบี

ตอบกลับ 18# puripatk

ขอบคุณครับคุณเขตน์

2013-4-10 09:46

ตอบกลับ 19# chaiyaritta

ขอบคุณครับคุณชัย

ตอบกลับ 20# iam555man

ขอบคุณครับคุณโอ๋

2013-4-10 09:47

ชอบครับ ภาพสวยทุกใบ ถึงแม้จะมี noise บ้าง ดูดีเลยทีเดียว เก็บภาพบรรยายกาศครบดี

ใบเปิดได้สวยมากครับ เก็บบรรยากาศได้ครบ อยากเห็นภาพแบบเจาะอย่างภาพ 7 เพิ่มน่ะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด