กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ช่างภาพทุกคนมีวิถีเวลาไม่เหมือนกันครับ พ่อหมีมีภาระกิจที่ต้องบริหาร ช่วงเวลาจึงอาจจะไม่เหมาะสม ชึ่งก็คล้ายๆกับผมที่เวลาไม่แน่นอนในการถ่ายภาพ
Gundrums ก็ชวนผมอยู่บ่อยๆแต่ก็ไม่ได้ไป ล่าสุดก็ "คนทำหนังแห่งเมืองสิงห์" ชึ่งมันก็นานแล้ว

แต่สิ่งที่เราทำได้คือ จัดการกับเวลาอันน้อยนิดให้เกิดภาพอย่างที่ใจหวังได้อย่างสมบูรณ์

.
.
.
.

แล้วทำงัยละ?

ผมเคยมีภาพในหัวเต็มไปหมด ว่าอย่างนั้น อย่างนี้ แต่พอไปถึงหน้างานจริง .....ลืมไปหมด..นึกถึงไม่กี่ซ๊อต
อาจเป็นเพราะชั่วโมงบินไม่พอก็ได้ ....อ้าวมันก็ขัดแย้งกัน เวลาก็น้อย ชั่วโมงบินก็ยังน้อยอีก

...ผมเลยนึกถึงน้าสุรัตน์ ชั่วโมงบินแก่สูง แก่ยังมีเวลาเพิ่มชั่วโมงบินได้ทุกวัน ดังนั้นภาพในหัวก็มากยิ่งขึ้น
โอกาสได้ภาพก็มีสูง  บางคนบอกว่า....ใครๆก็ถ่ายได้ภาพอย่างนี้  ใช่ครับ ใครๆก็ถ่ายได้

.....แต่สำหรับผม ผมว่ายากครับ  ยากตรงที่จะไปอยู่ในตำแหน่งที่ถ่ายภาพอย่างนั้นได้อย่างไร
น้าสุรัตน์แก่แสวงหาสถานที่ และตำแหน่งได้เป็นอย่างดี

.....ส่วนเรื่องมุมมองผมว่าขึ้นอยู่กับศิลปะของแต่ละบุคคล สไตส์ใครสไตส์มัน

เรื่องเอาคนเข้าภาพก็เห็นด้วยกับพ่อหมี ทำให้ภาพนั้นมีเรื่องราวมากขึ้น ภาพที่ได้เป็นภาพที่มีเอกลักษณ์ ภาพนี้มีภาพเดียวครับ

อ้าวยาวเลย จับต้นชนปลายไม่ได้เลย ฮาๆๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

"วัดนี้ต้องนั่งเฮลิคอปเตอร์ถ่ายแล้ว"
แต่ชมภาพชุดนี้ซึ่งฉีกแนวเดิมๆ แสดงให้เห็นว่าวัดพระบรมธาตุทุ่งยั้ง ยังเป็นที่ให้ถ่ายภาพได้อยู่เรื่อยๆ
สุดท้ายก็สุดแท้แต่มุมมองแต่ละคนที่จะมองหาเท่านั้นเอง
ชุดนี้ไม่จี๊ด...................แต่ชอบครับ  

อ้าวว ภาพเด็กเปิดประตู ไม่มีภาพใหญ่รึครับ  

เพิ่งว่างเข้ามาดูคร้าบบบ  ลงชื่อไว้ก่อนครับ

ตีบ ตรงไหนครับ ...โดยส่วนตัวผมว่า ยังรีดได้อีกครับ ...ยังมีอีกหลายมุม ผมคิดว่า หากมีน้องๆใหม่ๆเข้าชมรมมาอีกผมจะพามาถ่ายที่นี่แหละครับ....
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณครับพี่พัน
.....ไว้พวกเราไป บีบ คั้น เค้น มุมกันมั่งเหอะ ^^

ผมคิดว่าพี่พันคง จะเหงามือแน่ๆ เลย อาศัยกับเวลามีน้อยไปไกลไม่ได้ เลยต้องมาหามุมตีบตันที่นี่ อิอิ แต่ชอบครับ บางมุมไม่เคยคิดเลย แต่พี่ก็ดึงออกมาได้ สุดยอดเลยพี่.....
Hello

ขอบคุณครับ

อันที่จริง ผมว่าสนุกนะ  ไปเดินหามุมมองใหม่ๆครับ
ยิ่งพรุนแล้ว ยิ่งสนุก

2013-4-24 09:57
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด