กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ISO 400
1/160s f9
นำการบ้านมาส่งครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพไม่คมอีกแล้ว...น่าจะมีปัญหาจากลดพิกเซลล์=="
ยังแก้ไม่หายเลยครับ

ภาพดูแน่นๆไปครับ ถอยออกมาอีกหน่อยน่าจะดี

ป้าดโถ๊ะ ขนาด 3000X2001 ใหญ่เกินไปครับ ใช้ความกว้าง 1200 กำลังดี
ถ้าภาพกว้างกว่า 1200 จะโดนเว็บย่อขนาดลง ภาพเลยดูไม่ค่อยชัด

การย่อภาพมีแนะนำอยู่ในหน้า เทคนิคหน้ากล้อง และ ตกแต่งภาพ ครับ

ภาพก็ไม่ได้เบลอนิครับ...แต่อาจจะต้องลองฝึกจัดองค์ประกอบดูอีกทีนะครับ หากได้มีโอกาสออกทริปกันบ้างสักครั้ง สองครั้งน่าจะ ได้อะไร จากเพื่อนๆ พี่ๆ ไปบ้างนะครับ
chaiyaritta

ขอบคุณครับน้าๆ ^^
ตอนนี้กำลังโหลด ps  ได้ใช้เทคนิคการย่อภาพที่สมบูรณ์แบบขึ้นครับ
สำหรับการออกทริป ถ้ามีโอกาส ไปแน่ๆครับ ...มือใหม่อยากเรียนรู้มากๆ (ไฟกำลังแรง555)

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ยินดีต้อนรับครับ ^^
ถ้าไม่รบกวนเกินไป เข้าไปแนะนำตัวที่กระทู้นี้ด้วยนะคร๊าบ
http://www.fotobug.net/forum/thread-360-1-1.html

แวะเข้าไปดูกระทู้สอนย่อภาพครับ
การย่อไฟล์ลงเว็บโดยใช้ Unsharp Mask
แต่กระทู้นี้นานแล้วนะครับ เรื่องขนาดของภาพหลังย่อตอนนี้ได้ถึง 1024KB แล้วครับ

ยินดีต้อนรับครับ ^^
ถ้าไม่รบกวนเกินไป เข้าไปแนะนำตัว ...
iam555man โพสต์เมื่อ 2013-4-6 21:54

อยากแนะนำตัวครับ แต่รูปที่ใช้แนะนำตัวยังมีไม่กี่รูปเลยครับ มือใหม่สุดๆครับ

แวะเข้าไปดูกระทู้สอนย่อภาพครับ

แต่กระทู้นี้นานแล้ว ...
puripatk โพสต์เมื่อ 2013-4-12 14:31

ขอบคุณครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด