กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมถ่ายได้ที่ร้านตัวเองเช่นเคย   
ส่วนตัวผมชอบภาพนี้ แต่ถ่ายเอง จึงดูเองไม่ออกว่า
มันขาดอะไรไปนะ  แต่ขาดน่ะขาดแน่ๆ  เพราะ ps หลายครั้งก็ยังไม่อิมแพค  

1. สี / ps / แสง
2. องค์ประกอบ
3. ตามสะดวกเลยครับ  มันทำไมไม่อิมแพคนะ   

หรือเพราะเป็นพ่อแทนที่จะเป็นแม่หรือไม่
หรือเพราะถ่ายหน้าบ้าน  คงไม่ได้มากกว่านี้
-*-

ขอบคุณครับ
2010-8-28 08:45

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หลังเวอร์ครับ มันอาจจะกวนสายตาไปบ้าง
จะว่า hi-key มันก็ไม่ใช่  ภาพมันออกเบลอ ๆ ไม่ทราบว่า s เท่าไหร่ เดาว่าคงเร็วไม่พอ  เพราะมีการเคลื่อนไหว  ลอง zoom เข้าไปถ่ายเฉพาะตั้งแต่หัวถึงไหล่ คือ เน้นหน้าพ่อกับลูก น่าจะ impact กว่านี้
ไม่ต้องห่วงเรื่องสัดส่วนไม่ครบ เพราะแค่นั้นก็รู้อยู่แล้วว่าลูกขี่หลังพ่อ

สำหรับ ps ถ้าเป็นผมจะทำเป็น bw หรือ sepia ที่ออกโทนน้ำตาล

1. สี / ps / แสง
อยากได้สีโทนอุ่นมากกว่าค่ะ (ความชอบส่วนตัว+ความเข้ากันของอารมณ์ภาพนะ)

2. องค์ประกอบ
ก็โอ.เค.แล้วเน้อ

3. ตามสะดวกเลยครับ  มันทำไมไม่อิมแพคนะ
นางเอกส่ง(ลูก)อารมณ์มามากจนสะดุดตาเลยค่ะ
แต่พ่อ..เหมือนจะไม่ชัด
(การใช้เทเลถ่าย SJ ที่อยู่คนละระนาบ มักเกิดปัญหาแบบนี้แหละเนอะ)

ส่วนเรื่องไม่อิมแพคนั้น..แม่มดตอบไม่ได้ว่าทำไม..แต่รู้สึกแค่ว่า อารมณ์พ่อ ไม่เข้ากะลูกอ้ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

คัท!!..เอาใหม่ 5 4 3 ..

องค์ประกอบ..พ่อหัวแหว่ง ไหล่แหว่ง ไปนิดจ๊า
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ขอเข้ามาชมเฉยๆนะครับ..แหะๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด