กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หลังจากที่แอบสุ่มตัวเองอยู่ใน fotobug group ใน facebook มานานแสนนาน แอบสุ่มรึป่าว น่าจะเปงฝ่ายก่อกวนความสงบสุขมากกว่า และแล้วก็มา สมัครเป็นหนึ่งใน สมาชิก fotobug.net ณ บัดนี้ก็ถึงเวลา ที่จะ ลงรูปในกระทู้บ้างไรบ้าง ฮาๆ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบท่องเที่ยวและเดินทางไปหลายๆที่ ได้เห็นอะไรแปลกๆ ใหม่ๆ นอกจากจะใช้ชีวิตอยู่ในเมืองกรุงเพียงอย่างเดียว ซึ่งมันเป้นอะไรที่น่าเบื่อมากกก สำหรับผม ผมชอบที่จะออกไปสัมผัส บรรยายกาศธรรมชาติ ขุนเขา หญ้า น้ำค้าง ทะเล เกาะต่างๆ น้ำตก หรืออะไรก็แล้วแต่ ที่มันไม่ใช่เมืองใหญ่ เมื่อไหร่ที่มีโอกาส ว่างเมื่อไหร่ก็ไป ไปจน เพื่อนเรียกว่า พ่อหนุ่มสายลม ฮาๆ ฟังดูแล้ว มันตลกดีนะ ฮาๆ แต่ชอบมัน ชื่อนี้ พึลึกดี

ตั้งแต่ได้รู้จัก fotobug group ผมมีหลายๆคนที่คุยด้วยแล้วรู้สึกถูกใจ และได้รับความรู้จากหลายๆคน มุมมองการถ่ายภาพ บทวิจารย์บ้าง รวมถึงเทคนิค ต่างๆ ที่แชร์กันผ่าน group รู้สึกชอบและ อบอุ่นทุกครั้งที่ได้เข้าไปพูดคุยกะ เพื่อนๆ ใน group วันนี้เลยถือโอกาส แอบมาโพสรูปใน เว็ปหลักอย่างเป็นทางการละกัน ^^

PS. ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮ้าฟฟฟ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

จากเมืองกรุง ที่สับสนวุ่นวาย เต็มไปด้วยการแข่งขัน

บนเกาะส่วนตัว ที่มีแต่ความสงบ ชิลๆ ไปตามกาลเวลา

ความสวยจากระยะไกลยามค่ำคืน ที่ไม่อาจเห็นด้วยระยะใกล้ๆ

บ้านในฝัน ที่ตื่นมาพร้อมอากาศดีๆ นั่งจิบชา อ่านหนังสือนิยาย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แต่บางทีก็รู้สึกเหงา ซึ่งความสวยงามต่างๆ เราก็อยากให้คนที่เรารัก ที่เราแคร์เห็นในสิ่งที่เราเห็นด้วย

สู่การเดินทางที่แสนกว้างใหญ่ ยังมีอีกหลายๆที่ให้เราได้ไปค้นพบ

แสงดาวระยิบระยับ บางครั้งก็ลงมาสู่ผืนน้ำ

ย้อนแสง ทำอะไรที่มันสวนกระแสบ้าง จะได้เห็นมุมมองที่ต่างออกไป

ทะเลกว้างใหญ่ มีหลายๆที่ ที่รอเราไปสัมผัสมัน

ดอกไม้ที่หายากที่สุดในประเทศ ต้องออกเดินทางในช่วงเวลาที่ใช่

พักบ้าง จากความเหนื่อยล้าที่เราสะสม จากอะไรหลายๆ อย่าง

บางทีกระจกมันก็ สะท้อนอะไรหลายๆ อย่าง

สวนดอกไม้ที่อยากมองเห็น เมื่อมองออกไปนอกหน้าต่างบ้าน

แสงจันทร์ยามค่ำคืน ที่สวยที่สุด กับบรรยายกาศดีๆ ริมทะเล พร้อมกับคนรู้ใจ

กลับไปยังรายบอร์ด