กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
23 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมาได้มีโอกาส ร่วมทำบุญและเก็บภาพในงานบุญใหญ่ประจำปีของจังหวัด พบช่างภาพมากมายครับส่วนใหญ่เป็นช่างภาพจากกลุ่ม ปตท. บริษัทใหญ่เบิ้มในระยอง

ส่วนผมโฆษกในงานเรียกว่าเป็นช่างภาพอิสระครับ ช่างภาพอิสระก็ดีซิครับ ถ่ายได้ตามใจ มุมโน่นนี้ เก็บมาสนุกกันไป ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องคอยเก็บภาพเจ้าภาพ คนใหญ่คนโต

ญาติโยมเริ่มมารอกันตั้งแต่เช้ามืดเลย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

งานนี้ใช้  24 f1.4II , EF 70-300is L , fill flash ด้วย 430 EXII ในภาพช่วงแรกๆที่ยังมืด

ด้านพระสงฆ์กันบ้างครับ ท่านก็มารอแต่เช้ามืดเหมือนกัน

เด็กน้อยก็ใส่ชุดขาวมาร่วมงานแต่เช้าแบบนี้ ยังไม่ไหว

มุม 24 mmครับ เก็บตัวแบบให้เด่นและก็เก็บบรรยากาศรอบๆมาำได้ เป็นเลนส์ที่เหมาะกับการถ่ายวันนี้มาก

พิธีเริ่มแล้วครับ ผมเน้นเก็บบรรยากาศรอบนอก บริเวณเวทีหน้าเจ้าภาพ(ผู้ว่าราชการจังหวัด, ประธานบริษัท ปตท.) นี่ไม่ค่อยกล้าเข้าไปถ่ายเท่าไร

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เก็บมุมจากทางด้านหลังเวที พระท่านเริ่มขึ้นบนเวทีเตรียมสวด แสงเช้าเริ่มมาแล้ว

ผมเดินไปหามุมจากทางด้านหลังสุดของที่นั่งพระภิกษุ แสงเช้าเริ่มย้อนมา วันนั้นบรรยากาศดีทีเดียวครับ แสงมาดี ลมพัดโชยเย็นๆ

ขอบคุณ คุณพี่ตากล้องที่มาถ่ายงานที่ให้พวกผมยืมบันได เลยได้มุมนี้มา

มุมที่ตั้งใจไว้ ก็เก็บมาได้น่าพอใจครับ

ระหว่างสวด เก็บภาพ snap shot เก็บบรรยากาศไปเรื่อยๆ

ช่วง snap นี้ใช้ 70-300L เลนส์ตัวนี้่สีแน่นดีทีเดียว  กลับมาดู file แล้วชอบมาก

เงาสะท้อน จากบาตรเณร ถ้าบาตรพระท่านไม่เงาแบบนี้ ^ ^

เณรน่าจะตื่นเช้ามาก เลยงีบหลับอยู่หลายรูป

ภาพนี้ อยากถ่ายมานานครับ รอยสักแบบนี้

ภาพนี้เป็นหนึ่งภาพใน set นี้ที่ผมชอบครับ

กลับไปยังรายบอร์ด