กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กาลเวลา...ไม่เคยหยุดนิ่ง
วันต่อวัน ได้เปลี่ยนอะไรมากมาย
จากหนทางที่วาดหวังไว้ไกล
กลับมาสู่จุดเริ่มต้นอีกครั้ง...ชีวิตบ้านนอก
2013-2-14 17:48

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ณที่แห่งนี้...สายลมแสงแดดแม่น้ำ
ได้พัดพาแต่ความสุขอยู่กันแบบอาศัย
เกื้อกูล เรียบง่าย อาศัยจากการแบ่งปัน
ของธรรมชาติ เบ็นชีวิตที่บริสุทธโดยแท้
2013-2-14 17:55

หลายครั้งที่ผิด...ผิดโดยรู้เท่าไม่ถึงการ
กับสิ่งที่มีคุณค่า อยู่ใกล้ตัวมักมองไม่เห็น
ไม่รู้จักใช้ แต่กลับมองข้ามเพื่อความสะดวก
สะบาย...เจ้าฟางเส้นน้อย
2013-2-14 18:02

เสียงแว่ว ตามสายลม... แม้จะห่างไกล
ความเจริญ แต่จิตใจก็คือจิตใจ ทุกคนย่อมไม่
ต่างกัน มีดนตรีในหัวใจ ต่างกันแค่วิถีแสวงหา
เท่านั้น
2013-2-14 18:09

เช้าซ้ำๆ...ทุกวันที่ลืมตาตื่น
ทุกครั้งที่ใช้เส้นทางเดิม เวลาเดิมๆ
หลายครั้งจะเห็นภาพซ้ำๆ เปรียบได้
กับคนทุกคน ต่อให้มีมากหรือยากจน
ขนาดไหน ทุกคนย่อมมีหน้าที่บองตนเอง
อย่างน้อยก็มีควมสุขที่ได้ทำ...
2013-2-14 18:18

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ต่อให้ล้มสักกี่ครั้ง...พลาดสักกี่หน
ไม่ว่ามรสุมชีวิตหนักหนาสักเท่าไร
มันจะผ่านพ้นไปด้วยดี เพราะกำลังใจ
ที่เต็มเปี่ยม จริงใจ จากคนที่เรารัก
...รอยยิ้มของป้า
2013-2-14 18:51

เมื่อหมดความหวัง ไร้ซึ่งหนทาง
ท้ายสุดต้องพึ่งสิ่งเหนือธรรมชาติ
เพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจ การบนบาน
ศาลกล่าว อยู่คู่กับคนไทยมานาน
แสนนาน เมื่อได้ดังหวัง ก็ต้องมี
การแก้บนด้วยสิ่งที่พูดไว้....ความเชื่อ
2013-2-14 19:02

ชีวิตเรียบง่าย...ไม่สิ้นเปลืองมากนัก
สำหรับอะไรหลายๆอย่าง ไม่จำเป็น
ต่อชีวิตก็ไม่ต้องการ อะไรที่ใช้ทดแทน
กันได้ก็ทดแทนกันไป ไม่ฟุ้มเฟ้อ ไม่ดิ้นรน...
2013-2-14 19:27

อยู่บ้านนอก อาชีพบางอาชีพก็สืบต่อกันมา
จากรุ่นสู่รุ่น มีความภูมิใจในสายงาน
ถึงแม้จะไม่ได้เป็นค่าเงินตรามากมายนัก
แต่กลับได้เพิ่ม ความรัก ความผูกพัน
สามัคคีกับคนในครอบครัว...ถักทอสายใย
2013-2-14 19:51

2013-2-14 20:30

ไม่ว่าแดดจะแรงแค่ไหน
อากาศจะร้อนเพียงใด
คนบ้านนอกอย่างเราๆก็...สู้ไม่ถอย
2013-2-14 20:43

2013-2-14 20:44

ลาด้วยภาพใบสุดท้ายนะครับ...
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แวะมาชม
น้อมรับทุกคำติชม...คิดถึงพี่ๆทุกคนนะครับ
2013-2-14 20:51

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-2-15 09:01 โดย puripatk

สวยมากครับอีส มุมมองเรียบง่าย อบอุ่น เป็นไลฟ์พอร์ตเทรตที่ดูดีมากๆครับ
ชอบการมองแสงของภาพชุดนี้จากอีสจริงๆครับ

เปิดขึ้นมาก็ชอบเลย  ชุดนี้เด่นทุกภาพ ทั้งแสงสวย ทั้งการจัดวาง ได้อารมณ์ไลฟ์แบบแสงแจ่มๆ

และที่สำคัญดีใจที่อีสไม่ลืมบั๊กครับ

กลับไปยังรายบอร์ด