กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เนื่องจากผมเห็นกระทู้ของ kanb เลยนึกขึ้นได้ว่าอ้าว เรายังไม่ได้โพสรูป ดอยอ่างขางเลยนี่หว่า ว่าแล้ว
ก็ขอสักกระทู้นะครับ ช่วงนี้เดินทางค่อนข้างบ่อย พาครอบครัวไปเที่ยวค่อนข้างถี่  แต่ได้ภาพน้อย เอ๊ะยังไง
เส้นทางขาไป ใช้เส้นทาง ไชยปราการครับ เนื่องจากเค้าว่าเส้นทางนี้ถนนกว้าง แต่ทางค่อนข้างคดเคี้ยวและชัน
แต่ขับรถสนุกดีครับ
2013-2-4 21:51
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 1# chaiyaritta

ทริปนี้ผมเดินทางกัน4คนมี ผม  พ่อ แม่ และแฟนครับ อันที่จริง เป็นความต้องการส่วนตัวมากกว่าครับ
อยากจะเห็นเส้นทางสีชมพูบานสะพรั่งกับใครเค้าบ้าง  สบช่องได้โอกาสพาที่บ้านมาในที่สุด
เจ้าดอกนี้แหละครับ  ที่เรียกร้องให้ผมต้องเดินทางมาถึงที่นี่ " แม่นางเสือโคร่งดอกนี้ล่ะ"
2013-2-4 21:55
chaiyaritta

ตอบกลับ 2# chaiyaritta
ช่วงที่เดินทางไป ดอกพญาเสือโคร่งเริ่มบานกันจนเกือบพีคแล้วครับ เพียงแต่ปีนี้ไม่ค่อยฟูเต็มต้นสักเท่าไหร่
เห็นเค้าว่ากันอย่างนั้นครับ
2013-2-4 21:59
chaiyaritta

ตอบกลับ 3# chaiyaritta

เห็นใน facebook ไม่ถึง200k ดูแล้วภาพแตกๆ ลองจัดมาลงที่นี่สัก 500k ภาพจะเป็นไงนะ
2013-2-4 22:04
chaiyaritta

ตอบกลับ 4# chaiyaritta

อันที่จริงมาทริปนี้ผมต้องปรับตัวพอสมควรครับ เนื่องจากต้องมากับครอบครัว เลยไม่คอยจะได้ land จ๋า สักเท่าไหร่
บรรยากาศที่ชิว ชิว ทำให้ชีวิต ต้องเนิบช้า ตามอุณหภูมิไปพอสมควรครับ กลับกลายเป็นทริปหัดถ่าย portrait ไปซะงั้น
โชคดีที่มี นางแบบ ส่วนตัวพกมาด้วยครับ
2013-2-4 22:05
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 5# chaiyaritta

เห็นคู่รักหลายคู่มาถ่ายภาพที่นี่ และก็มุมมหาชน แถวๆ ม้านั่งใต้ต้นพญาเสือโคร่งนี่แหละครับ
ที่แต่ละคนยืนต่อคิวกัน ยังกะรอซื้อตั๋วหนัง ยังไงยังงั้นเชียว
2013-2-4 22:10
chaiyaritta

ตอบกลับ 6# chaiyaritta

เวลา 2 วัน 1 คืน ที่ ดอยอ่างขาง แห่งนี้ ผมว่าไม่น่าจะพอเลยครับ ผมรู้สึกว่ามันมีอะไร กุ๊กกิ๊กๆ ให้ถ่ายเล่นๆ ถ่ายภาพชิวๆ
ได้มากมาย  เดินถือกล้อง snapshot ไปเรื่อยๆ ก็มีความสุขแล้วครับ ...หาก อิน กับ บรรยากาศแบบนี้  เดินเล่นได้ทั้งวัน
จนบางครั้ง แสงเช้า แสงเย็น อาจจะไม่จำเป็นเลยก็ได้
2013-2-4 22:13
chaiyaritta

ตอบกลับ 7# chaiyaritta

ตรงนี้ คนก็ยืน ออ กันตั้งนาน เก๋ ดีครับ ไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อนเลย คนประดิษฐ์ ถือว่า ไอเดีย คูล สุดๆ
2013-2-4 22:19
chaiyaritta

ตอบกลับ 8# chaiyaritta

อ้าวนี่สวนท้อ ที่ น้อง ณี กะ พี่ อาทิตย์   มาถ่ายรูปนิ....ว่า แล้ว น้องคนนี้ก็ไม่รอช้า เดินรี่ เข้าไปเก็กท่า สวย ทันที
2013-2-4 22:20
chaiyaritta

ตอบกลับ 9# chaiyaritta

แดดก็ร้อนนะครับ แต่อารมณ์ คนถูกถ่ายก็ไม่มีเบื่อเลย ...
2013-2-4 22:22
chaiyaritta

ตอบกลับ 10# chaiyaritta
ขอบอกครับ สตอเบอรี่ ที่นี่ อร่อยเหาะเชียว ตอนแรกไม่กล้าซื้อมาก จัดไปแค่ 4 กล่องเพราะกลัวเปรี้ยว เช้าวันรุ่งขึ้น
จะกลับไปซื้อใหม่ โดนใครเหมาไปหมดก็ไม่รู้   สตอเบอรรี่ที่นี่ลูกใหญ่ มว๊าาากกกก
2013-2-4 22:24
chaiyaritta

ตอบกลับ 11# chaiyaritta

ขับรถในสถานีไปเรื่อยๆ ขับวนไปวนมาเจอทางตันซะได้ แม้แต่แถวบ้านพักคนงานก็ยังมีต้นพญาเสือโคร่งเลยครับ เกล่อ จริงๆ
2013-2-4 22:27
chaiyaritta

ตอบกลับ 12# chaiyaritta

ผมว่าเจ้านี่ไม่ใช่ม้านะครับ...น่าจะเป็นล่อ ครับ ที่นี่มีเส้นทางสำหรับ นั่งล่อชมบรรยากาศโดยรอบภายในสถานีด้วยครับ
น่าจะสนุกน่าดูแต่ไม่ค่อยมีเวลามากสักเท่าไหร่  ผม เสียตังค์ไป20บาท ถึงจะถ่ายเค้าได้ ไม่รู้คุ้มมั้ย แต่มาแล้วยังไงก็ต้องถ่ายครับ
2013-2-4 22:28
chaiyaritta

ตอบกลับ 13# chaiyaritta

ดอกไม่ในสวน 80 ครับ คนเยอะมาก จนไม่รู้จะถ่ายยังไง เอามาโครก็แล้วกัน แหม่ ถ่ายยังงี้ ใครเค้าจะรู้มั้ยว่าเป็นดอยอ่างขางเนี่ย
2013-2-4 22:32
chaiyaritta

ตอบกลับ 14# chaiyaritta

จากจุดชมวิวที่ฐานหมู่บ้านนอแลครับ มองเห็นฝั่งพม่าได้แบบใกล็ๆเลย
2013-2-4 22:34
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด