กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เมื่อคืนขณะที่ผมกำลังนั่งอยู่บนเก้าอี้นวดตัวโปรดอยู่ ... สบายแท้ๆ นอนดูทีวีพร้อมกับการนวดไปด้วยแบบนี้
พลันเสียงโทรศัพท์ผมดังขึ้นพร้อมเสียงปลายทางที่คุ้นเคย..
พ่อหมี : ไปถ่ายรูปดาวหมุนกันมั้ยเขต พี่ว่าตรงนี้น่าจะเวิร์ค ใกล้บ้านดี..
ผม : อะหรา
พ่อหมี : เอ้อ หรือพี่ว่าไปวันหลังพี่ไปสำรวจก่อนดีกว่า
ผม : อะได้
พ่อหมี : เอ้อ หรือเราจะไปกันเลยดีมั้ย แต่พี่ว่ามันเปลี่ยวและน่ากลัวหน่อยนะ
ผม : อะดี
พ่อหมี : เอ้อ มันน่าจะติดสายไฟ วันหลังก็ได้สำรวจตอนกลางวันก่อน
ผม : อะ
พ่อหมี : เอ้อ ไปเลยดีมั้ย
ผม : อะ เจอเบบี้บูมแล้วกันพี่
.
.
.

สวัสดีครับพี่น้องชาวบั๊ก พอดีเมื่อคืนมีทริปด่วนสไตล์พ่อหมี
ชักชวนไปถ่ายดาวหมุนอีกครั้ง  จุดปลายทางเป้าหมายคือบริเวณหลังสถานีรถไฟศิลาอาสน์
หลังจากคนที่ชอบขับรถหลงทางสองคนไปด้วยกัน เราใช้เวลากลับรถและถามทางมากกว่ามากกว่าขับรถ ฮาาาาาาา

เจอแล้วครับ หัวรถจักร ....

2013-2-3 12:01

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หามุมและวัดแสงกันก่อน...

2013-2-3 12:04

หลังจากวนๆ พบว่ามุมนี้ฟ้ามืดที่สุด แต่หันไปทางทิศใต้  แต่เอาก็เอา
เพราะมุมหันไปทิศเหนือแสงกวนจากเสาการรถไฟสว่างมาก

2013-2-3 12:05

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-2-3 12:27 โดย puripatk

หมุนกันเลย...  ผมใช้ฟังก์ชั่นตั้งเวลาของกล้อง ถ่ายชัตเตอร์ 15 วิ ทั้งหมด 100 ใบ แล้วเอามาต่อกันด้วยโปรแกรม startrail
ท้องฟ้าไม่ใสนักครับ มีหมอกบางๆอยู่ ทำให้ได้ดาวที่เส้นไม่สม่ำเสมอนักครับ

2013-2-3 12:07

ใบสุดท้ายครับ ใบนี้หาไฟแฉกซะหน่อย

2013-2-3 12:20

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณเขตต์ มากที่ออกมาเป็นเพื่อนครับ
มียากันยุง มีดนตรี้ ><  แจ่มอ่ะ
รอบนี้ไม่มีดาวมาก  เกรงใจจุง  เพราะตอนแรกเหมือนมันมีมากกว่านี้ครับ
ผมหันถ่ายมั่ววัดดวงเลย   ดาวเลยมาน้อยมาก  
.
.
.

2013-2-3 12:36
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ต้องบอกว่าขยันหาแหล่งถ่ายภาพได้ดีเลยครับ เสียดายที่นี้ (สระบุรี) มาฝนลงไปหมด ถ้าไม่มีฝนดันมีแต่เมฆ

จะได้ไปแก้มือดาวหมุนด้วย อุตส่าห์สั่งซื้อสายลั่นมาแล้ว

อ่าวท่านที่สอง ลงภาพเดียวเองรึ

อารมณ์เปลี่ยวกันนะเนี่ย     
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด