กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใครเคยผ่านวิเชียรบุรีบ้างครับ มันเป็นเส้นทางไปเพชรบูรณ์ มาถึงก็ต้องแวะทานไก่ย่างวิเชียรบุรี
อาจแวะเพราะหาที่กินข้าวข้างทางที่อื่นไม่ได้ในเส้นทางนี้ ไก่ย่างที่นี้น่ากินมาก
แต่ก็แนะนำอย่าสั่งเยอะ เดี๋ยวกินไม่หมด เอาแบบหลายๆอย่างแต่สั่งน้อยๆ
ไก่ย่างก็ไม่ต้องหน้ามืดสั่งเป็นตัวเลย เอาประสบการณ์ตรงมาฝากครับ
คิดดูนะที่อื่นไก่ 1 ตัวสามารถเลี้ยงคนได้หลายครอบครัว

2013-1-19 09:12

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ที่ร้านไก่ย่าง ตาแป๊ะ วิเชียรบุรี คนเยอะมากกก สั่งอาหารทีรอนานมาก แต่ก็ดีหน่อยมีที่ให้เด็กๆเล่นสนุกแก้หิวไปก่อน

2013-1-19 09:13

ถ้าร้านขึ้นชื่อ ก็ดึงดูดให้คนเข้าร้านเยอะ คนเยอะก็มีพ่อค้ารายอื่นมาแจม แหมดีจริงๆ

ภาพนี้พ่อค้าข้าวหลามหน้าไก่ย่างตาแป๊ะ วิเชียรบุรี ครับ

2013-1-19 09:15

ที่หน้าร้านตาแป๊ะ ไก่ย่างวิเชียรบุรี มีม้าหมุนด้วย เด็กๆเลยสนุกกันใหญ่ ส่วนพ่อกะแม่นั้นนั่งหิวใส้จะแห้งอยู่แล้ว

2013-1-19 09:16

ลองเข้าหาตาแป๊ะใกล้ๆหน่อยครับ

2013-1-19 09:17

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ที่นี้เขาใช้ถ่านในการย่างไก่ ที่เหลือจากการใช้งานก็คงอยู่ที่หลังร้านนี้ละ

2013-1-19 09:20

กลับมาที่หน้าร้านอีกครั้งครับ แหมพรุ่งนี้รวย

2013-1-19 09:22

ไม่มีภาพบนโต๊ะอาหารนะครับ ช่วงนั้นหิวมากกกก ไม่มีอารมณ์จะถ่ายแล้ว

เอาภาพไก่รมควันแก้ขัดไปก่อนครับ

2013-1-19 09:25

ยังไงก็ถ้าหิวก็อย่าลืมแวะทานไก่ย่างตาแป๊ะ วิเชียรบุรี นะครับ

....นายฮ้อยได้ค่าโฆษณาไม่น้อ.....

พ่อหิว แม่หิว

แต่ลูกสนุกอยู่คนเดียว ฮาๆๆ

เท่านี้ครับ

2013-1-19 09:27

เห็นแล้วหิวขึ้นมาทันทีทันใดเลยครับ แถวนี้นี่เอง ที่มาของไก่ย่างวิเชียรบุรี ขอบคุณเกร็ดความรู้ที่แฝงมาด้วยครับ

** ชอบรูปน้องใบสุดท้ายจัง ***
อยากให้ความทรงจำที่ลางเลือน กลับมาชัดเจนอีกครั้งผ่านภาพที่ผมถ่าย

ผมเคยแวะไปแล้วครับ  เห็นด้วยว่า ถนนสายนี้หาอาหารค่อนข้างยากครับ  
ผมไปถึงก็หิวจนตาลาย  สงสาร ดีดี ด้วย   
รสไก่ร้านที่ผมแวะไป ไม่ค่อยเท่าไรนัก  แต่หิวมากๆครับ  ทานหมดไป ครึ่งตัว + ไม่นับเมนูจานอื่นๆ ><
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

มาแถวบ้าน ภรรยา ผมก็ไม่บอก จะได้แนะนำ ร้านให้ครับ
chaiyaritta

ใบนี้ผมชอบที่สุดเลยครับ

ภาพปิด ได้เลย
ว่าไปยังไม่เคยกินไก่ย่างวิเชียรบุรีเลย เห็นมีขายทั่วราชอาณาจักร

ภาพไก่ย่างน่ากินมั่กๆครับ อิอิอิ
ผมชอบภาพ
3-สายตาพี่เค้าเหมือนนึกถึงตอนเป็นเด็ก หรืออยากเล่นอย่างงี้มั่ง อิอิอิ
8-เห็นแล้วคันจมูกไปด้วยเยย
9-รูปปิดน่ารักจริงๆครับ เห็นแล้วอดยิ้มตามไม่ได้เลย

กลับไปยังรายบอร์ด