กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พ่อหมีชวนเหยงๆมาเกือบปี ให้มาฝึกจัดคอมโพสที่นี่ จนแล้วจนรอดไม่ได้มาสักที จนพ่อหมีได้ 6D มา เลยมาลองกล้องเป็นเพื่อนกัน...ไม่อธิบายนะครับ ไม่มีธีมอะไร เดินถ่ายไปเรื่อย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แรกๆก็เบลอ ไปตามเรื่อง ยังไม่ตื่นดี ...กลัวผีก็กลัว มันวังเวงเหลือเกิน

พอไปถึง มองมุมไหนมันก็สวยแฮะ....แต่ถ่ายยังงัยให้สวยนี่สิยากมากสำหรับผม

มุมมหาชน ก้มๆเงยกันสี่คน

กลับไปฝั่งตรงข้ามถนน กดมาอีกใบ ก้มจนหน้ามืด....อิจฉาเขตที่มีจอแอลซีดีหมุนได้จัง

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หามุมยากหน่อย...เห็นท่านบีเดินไปเดินมา น่าจะได้มุมสวยๆเยอะเลย

มุมลอด...ของโปรดผม

หมดมุข...เดินดูเล่นๆไปเรื่อย

หมุนๆมาเจอ ธูปเทียน...ข้างเจดีย์ เลยขอยืมไฟแช๊คท่านบีมาจุดต่อจากพวกแก้บน...พร๊อพเริ่มมาแล้ว

ผมชอบแสงข้างๆรั้วมาก...สวยดี

หมดแล้วครับ...รอดูรูปจากฟูลเฟรมใหม่เอี่ยมอ่องทั้งสองตัว ต่อนะคร้าบ

งามมากมายครับ ชอบทุกภาพเลย ^^
หลายๆภาพเป็นตัวอย่างของการใช้เลนส์มุมกว้างได้ดีมากๆเลยครับ สุดยอดๆ

มุมย้อนแสงสีงาม อบอุ่นครับ มุมแบบนี้ผมไม่มีเลยนะเนี่ย

ชุดนี้ของพี่อู๊ด ข้อด้อยอยู่ที่คุณภาพไฟล์เท่านั้นครับ แต่อย่างอื่นเยี่ยมไปเลย
โดยเฉพาะมุมมองการใช้เลนส์ไวด์ที่ลงตัว น่าชม เป็นมุมที่ใครๆก็ไม่มองในจุดนี้
ภาพแรก โดดเด่นเรื่องสีฟ้าเลยครับ ยิ่งภาพที่สองบอกถึงความน่ากลัว คล้ายๆหนังผีไทย
ภาพที่ 4 ผมว่าดูเด่นเลยนะครับเล่าเรื่องในภาพเลย แอบคิดว่ามีขบวนแก้บนแทนตากล้องสองท่านอาจเป็นภาพเด่นประจำทริปเป็นแน่(ไม่แน่นะอาจมีท่านอื่นมีภาพนี้ก็เป็นได้)
ภาพ 5 และภาพ 6 10 11 เป็นการใช้เลนส์ไวด์งัดมุมต่ำที่เพิ่มความตื่นตาด้วยฉากหน้าที่โดดเด่นครับ

ชุดนี้ของพี่อู๊ดเยี่ยมเลยครับ

เนื่องจากไปออกทริปด้วยกัน เลยไม่ ขอ ชม+ติ นะครับ
ตามพี่อู๊ดมาเป็นปีแล้ว  แค่ราวๆ  50 กิโล  จากบ้าน  555

สาเหตุที่อยากให้คนใจรักแลนด์/ wide  ไปคือ  ตอนที่ผมไปปีที่แล้ว ผมพบว่า
ที่นี่จัดองค์ประกอบ สนุกดี ใกล้บ้าน ด้วยครับ  ถ่ายรอบบ้านผมว่านานวันเข้าก็หามุมยากแล้ว
ฝืนรีดภาพออกมาเพราะใจรักอยากกดชัตเตอร์  > มันจะเริ่มมีภาพขาดๆเกินๆ

แล้วเรื่องนี้จะเหมือนเรื่องความสำเร็จ / ผิดพลาด อย่างอื่น ครับ ( ผมคิดเองเออเองนะ )  
ว่าพอเราพลาดบ่อยๆมันจะทำให้ความมั่นใจลดลง   ผมถึงอยากให้ไปถึงจุดหนึ่งที่เราจะขยับไปอีกก้าวหนึ่ง
ศรีสัชนาลัยเลยเป็นคำตอบที่ลงตัวกับภารกิจที่มี คือ กลับมาทำงานตอนเช้าได้อีก

ดูเหมือนผมจะคิดเยอะ คิดมากกว่า สูดอากาศยามเช้าสบายๆอีกแล้วครับ  555

เดินไปด้วยกันครับ ช้าๆ  ชิลๆ แต่เราก็เดินหน้า....
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด