กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีครับชาวโฟโต้บั๊ก วันปีใหม่ที่ผ่านมาอยู่ว่างๆ
หลังจากอ่านหนังสือหมดไป 2 เล่ม ก็ออกไปถ่ายภาพวัดพระยืนมาครับ

2013-1-3 14:21

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

วัดพระยืนพุทธบาทยุคล คือชื่อเต็มครับ  วัดแห่งนี้ตั้งอยู่เนินเขาเดียวกันกับวัดพระแท่นครับ
แต่อยู่คนละยอดครับ  ผมสังเกตว่าวัดเงียบกว่าวัดพระแท่นที่อยู่ติดกันแบบหน้ามือหลังมือ

2013-1-3 14:25

บันไดนาคเพิ่งทำเสร็จไม่นานครับ สวยงามทีเดียวครับ

2013-1-3 14:26

มีธรรมะสอนใจก่อนเดินขึ้นบันไดนาคครับ

2013-1-3 14:28

ตัวนาคทำเสร็จเมื่อไม่นานนี้ครับ  สีสวยงาม สะอาด ใหม่มากครับ

2013-1-3 14:29

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

นาคคู่ครับ มุมเสยๆบ้าง เก็บฟ้าแล้วมาโปรเสสต่อในคอมครับ

2013-1-3 14:30

มีอ่างบัวครับ แต่หาบัวไม่เจอ

2013-1-3 14:32

เห็นเงาทำมุมพอดี  แต่ยังไม่ได้ดั่งใจครับ

2013-1-3 14:33

น่าแปลกที่นกที่นี่ไม่ขยันบินกันครับ  จังหวะที่บินก็ดันจับไม่ได้

2013-1-3 14:34

ย้ายข้างแล้วก็ไม่ยอมบินแหนะ

2013-1-3 14:35

เจ้าถิ่นครับ ขี้ระแวงมากมายครับ

2013-1-3 14:36

หมดเวลาซะก่อนครับ ต้องรีบกลับบ้าน  มุมเลยได้มาน้อยหน่อยครับ
แต่คิดว่า ไม่เอามาให้ติติง วิพากวิจารณ์คงอยู่ไม่ได้  รู้สึกคันหูครับ..

สวัสดีปีใหม่ครับ

2013-1-3 14:38

เป็นกระทู้ซิลๆต้นปีได้ดีครับ ตากล้องกับวัดเป็นของคู่กัน ผมก็มากับวัดนี้ละครับ
ภาพเปิดนี้ ผมทึ่ง บวกอึ้งเลยครับ แนวนำสายตาทำได้สวยเลยครับ   ไปเก็บภาพมาอีกครับ ขอหมา แมว คน เดินมาที่ประตู โอ้ว สวยงาม (ความคิดนายฮ้อย เด้อ คนอื่นอาจจะบอกว่ารกก็ได้)
ภาพ 2 ผมว่าวัดนี้สวยนะ  เอ...จะเอาโครงเหล็กนี้ออกอย่างไรดีน้า
ภาพ 3 อาจจะรักทั้งแสงส่องและลายบันไดเลยเก็บมาหมด ทำให้รกไปครับ ไอเดียผมนะ เอาแสงส่องจากประตูอีกภาพครับ ส่วนลายสวยๆที่บันไดก็เอาหางเป็นแนวเส้นก็น่าจะสวยไปอีกแบบ  
ภาพ 4 ช่วงนี้แสงกำลังสวยเลย
ภาพ 5 ตัวนาคสวยเลยครับ แต่ไกลไปนิด หรือจะเอาตัวหน้าชัดก็ได้ครับ
ภาพ 6 โอ้ว ภาพนี้ยิ่งใหญ่ดีแท้
ภาพ 7 แสงและเงา ชอบเลยภาพนี้ เยี่ยมๆ
ภาพ 8 เท่ห์ดีครับภาพนี้ กดให้หลังอันเดอร์ภาพนี้ก็จะเด่นเลย
ภาพ 9 10 แสงสวยแล้ว ต้องรอนกอย่างเดียวครับ (แนะนำให้พกปืนไปด้วย....จ๊าก...)
ภาพ 11 สายตา ท่านเหมียว สุดยอด
ภาพ 12 ภาพนี้แสงสวยครับ เวลาทองเลยช่วงนี้

ต้องถ่ายภาพให้เพื่อนๆชมเยอะๆครับ สะท้อนมุมมองเราและคนอื่น เราอาจจะเห็นเป็นอย่างหนึ่ง เพื่อนๆอาจจะเห็นเป็นอย่างหนึ่ง
ถ้าถ่ายแล้วดูคนเดียวเราก็เห็นอยู่มุมเดียว ชุดนี้ดีแล้วครับที่เอามาให้ชม เห็นถึงการมองหาแสงสวยๆ และการหาช่วงเวลาที่เหมาะสมในการถ่ายภาพ

เยี่ยมไปเลยครับ สีเหลืองทองสดๆตัดกับสีท้องฟ้า งามมาก สดใสดีครับ
ที่สำคัญคือมุมมองแปลกใหม่เยอะดีครับ ชอบมากมาย
ภาพดูเหงาจัง ยังดีที่มีน้องแมวกับน้องนกอยู่ อิอิอิ แต่โดยรวมสวยงามครับ
ที่ชอบมากคือภาพที่
1-3-4-9-10-11-12
นะครับ ไว้ไปถ่ายด้วยกันน๊าาาคุณเขตต์

ตอบกลับ 14# iam555man

เหงาจริงๆครับ คงเพราะหาสิ่งเคลื่อนไหวมาประกอบภาพยากมากๆ ไม่มีคนจริงๆครับตอนที่ไป

กลับไปยังรายบอร์ด