กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวยมากๆ น้ำตาจะไหล ต้นอะไรอ่ะครับ สวยดี

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ต้น kokia ครับ ขอบคุณนะครับ

ผมชอบมากครับ   ช่วงนี้คุณหมอถ่ายภาพ ชิล สบายตาดีจัง ผมชอบครับ

มีความเห็นส่วนตัวเล็กน้อยคือ  บางใบอาจใช้ เดฟ ทำงานเยอะไปครับ
เช่นใบแรก 1 ผมอยากเห็น ฉากหน้าชัดขึ้นกว่านี้อีกนิด  
เช่นเดียวกับ 2 และ 5 ที่ผมอยากเห็นฉากหลังมากขึ้น...
ทั้งนี้ ความเห็นเรื่อง dof ของผมอาจไม่เหมือนคนส่วนใหญ่นะครับ  

แต่ทุกใบ สวยงามทั้งหมดครับ  คู่สีสวยงาม ชอบทุกใบครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ   

แต่ความเห็นผมก็แปลกๆหลายครั้งก้ไม่ถูกนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผมชอบที่นี่เพราะได้หลากหลายความเห็นบอกกันตรงๆ ไม่ได้มีแต่ความชมลอยๆ โดยเฉพาะcomment ของพ่อหมีในกระทู้ทั้งของผมและสมาชิกคนอื่น อ่านแล้ว อืม...น่าคิด เห็นถึงความตั้งใจในการชมภาพครับ  ภาพชุดนี้เพิ่งเปลี่ยนกล้องและเลนส์ใหม่เลยยังไม่ค่่อยชินซักเท่าไร ตอนถ่ายเล่น depth มันมือไปหน่อย  พอตอนมา edit ภาพซักพักก็คิดไว้เหมือนกันว่าบางไปครับ

สวยงามเช่นเคยครับสำหรับชุดนี้

ผมชอบภาพเปิดมากครับ มันดูมีมิติดีทีเดียว มีฉากหน้า มีเส้นโค้ง มีเท็คเตอร์เป็นสีแดงหมดเลย แถมมีสีฟ้ามาตัดอีก โฮ้เยี่ยมเลยภาพนี้
ภาพ 2 ยังจินตนาการไม่ออกว่าคืออะไร
ภาพ 3 ผมชอบนะ แต่ขอเปลี่ยนแบบเป็น คนเดิน ที่ไม่ใช่กำลังถ่ายภาพน่าจะได้อารมณ์มากกว่านี้ครับ
ภาพ 4 ชอบเหมือนภาพเปิดเลยครับ
ภาพ 5 ภาพนี้ยิ่งเท่ห์เลยครับ
ภาพ 6 12 แนวอบอุ่นๆ ชอบๆๆ
ภาพ 7 ภาพนี้ผมว่าดูแน่นและรกไปครับ
ภาพ 8 โดดเด่น มี BG สวยงามครับ
ภาพ 9 ....ทำไมเขาปลูกได้สวยงามเลยนะ
ภาพ 10 ภาพนี้ยกนิ้วให้นางแบบเลยครับ
ภาพ 11 ฟังก์ชั่นนี้น่าใช้ครับ
ภาพ 13 ภาพนี้ดีกว่าภาพ 7 เลยครับ แต่ก็แน่นไปเพราะยอดถูกตัด แต่โดยรวมก็ไม่เสียหาย แอบจินตนาการว่ามีใดรเดินมาตามทางโค้ง

สรุปแล้ว สุโค่ยๆๆๆ เลยครับชุดนี้

ขอบคุณครับหมอแมนที่เอาภาพสวยๆมาฝาก

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยงามมากๆครับ  เป็นอะไรที่น่าตื่นตาตื่นใจมากๆครับ
ถ้าจะพูดว่าชอบทุกใบ..มากๆ..คงไม่เกินเลยไปครับ

เห็นแล้วต่อมท่องเที่ยวจะแตก....

naihoi แนะนำได้ละเอียด แยกเป็นรูปๆเลยครับ

ขอบคุณ puripatk ครับ ผมต่อมเที่ยวนี่แตกตั้งแต่มาหัดถ่ายรูปแล้วละครับ

กำลังไปใช้ โฟกัสแบบเดียวกันแล้วครับ ผมลืมวิธีล็อค + จัดองค์ประกอบใหม่ไปนานแย้ว  555
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

โห....ไร้ข้อติ สวยมากๆ ชอบทุกรูปเลยครับ

เห็นแล้วตระหงิดอยากไปญี่ปุ่นขึ้นมาเชียวครับ ...วางแผนไว้เรียบร้อย ว่าปีหน้าต้องไปให้ได้ แต่ คงต้องพับโครงการทั้งหลายในปีหน้าไว้หมดแล้วครับ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด