กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แสงกระป๋อง

ภูสอยดาว 2555_19.jpg
2012-10-25 12:57

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ลานสนกับท้องฟ้าสีฟ้า ขากลับครับ

ภูสอยดาว 2555_20.JPG
2012-10-25 13:00

ภูสอยดาว 2555_21.jpg
2012-10-25 13:00

เหนื่อยกันรึเปล่า แวะพักร่างกาย พักสมอง รับพลังจากธรรมชาติรอบๆตัวกันก่อน

ภูสอยดาว 2555_22.JPG
2012-10-25 13:09

ลากันด้วยภาพนี้ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการถ่ายรูปครับ   

ภูสอยดาว 2555_23.JPG
2012-10-25 13:12

แถมๆบรรยากาศอื่นๆบ้างละกัน

ลูกหาบหนุ่มๆรับของได้ประมาณ 70-80 กิโลกรัมกันเลยทีเดียว ถุงเบ้อเริ่มเลย ค่าบริการ กิโลกรัมละ 20 บาทครับ

บางวันลูกหาบไม่พอ ของอาจจะถึงบนภูช้า อาจจะค่ำหรือเช้าเลยก็มี เราอาจเตรียมของกินมื้อเย็นติดตัวไว้บ้างก็ดี

ภูสอยดาว 2555_25.JPG
2012-10-25 13:16

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เท่าที่สังเกตุ นักท่องเที่ยวมีอายุตั้งแต่ 10 ขวบ -60ขวบ  ยิ่งผู้หญิงนี่ขึ้นกันเยอะเลยครับ

ภูสอยดาว 2555_24.JPG
2012-10-25 13:22

ร้านอาหารด้านล่าง มีอาหารตามสั่ง ทำสะอาด หน้าตาดีครับ อย่าลืมสั่งสัปปะรดห้วยมุ่นด้วยนะ หวานเจี๊ยบบ หวานเจี๊ยบบ  

ภูสอยดาว 2555_26.JPG
2012-10-25 13:26

จบจริงๆแล้วครับ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-10-25 13:53 โดย puripatk

เห็นแต่ละภาพแล้วต่อมอิจฉาเต้นตุ้บๆ

ภาพสวยใส ชอบมากๆก็ใบนี้ครับ

หมุนๆ

ชอบหลายภาพเลยครับ งามจริงๆ
ผมดูภาพแล้วรู้สึกถึงการจับจังหวะที่ดีมากๆ
รู้สึกจินตนาการต่อไปได้ว่าจะมีเหตุการณ์ดำเนินต่อไปหลังกดชัตเตอร์ไปแล้ว
หรือรู้สึกว่ามีความเคลื่อนไหวอยู่ในความนิ่งนั้นๆ เช่นภาพหญ้าพริ้วกลางแสงอุ่น
เจ๋งมากๆเลยครับ ชอบครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-10-25 15:00 โดย แม่มดราตรี

เหมือนเพลงเนื้อร้องเดียวกันแต่ถูกขับขานคนละทำนอง
มีความเป็นตัวเองกันมาก ๆ เลยค่ะในแต่ละคน
หากของพี่ชัยเป็นเพลงร็อคที่โชว์เทคนิคลีดกีตาร์บาดใจคนชม
กระทู้นี้กลับเป็น Easy listening ที่ฟังได้สบาย ๆ ..ฟังไปยิ้มไป ฟังแล้วอยากฟังอีกซ้ำ ๆ หลาย ๆ รอบ

ภาพใส  ชมเพลิน บรรยายสนุก น่ารัก อ่านแล้วอมยิ้มตาม
ทำได้ดีมากค่ะ ภาพดาวหมุนวางองค์ประกอบได้แจ่มมากชอบเลยใบนี้
บรรยากาศกระทู้น่ารักและหลากหลายจริง ๆ ...แอร๊ยยย ไม่ชมแล้วล่ะ เยอะแระ >.,<

สรุป ทำได้ดี และชอบมาก ๆ ค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 6# kandb

แหล่มไปเลย คร๊าบบบบ ชอบภาพ#6 ครับเป็นมุมที่ ขี้เกียจควักเทเลออกมาจริงๆ ให้คะแนนความพยายามเปลี่ยนเลนส์
เต็ม 100 เลยคร๊าบบบ
chaiyaritta

ตามนั้นครับ  ที่อยากบอก คือ  รักษาฝีก้าวตัวเองไว้ได้
มีเพียงบางภาพ ช่วงแรกๆ ที่ดูขาดเกินบ้างเล็กน้อย  แต่ด้วยลักษณะการนำเสนอ  
ทำให้ผู้ชมเข้าใจชัดเจนครับว่า   เจ้าของกระทู้ไม่ต้องการ  จัดหนักหน่วงเน้นภาพสวยดุ  
แต่จะเป็นภาพชมสบายๆ     พอผู้ชมรับรู้ตรงนี้แล้ว ก็จะเปลี่ยนแว่นตาและมุมมองในการชมภาพภาพ

ไม่ใช่แปลว่าภาพถ่ายไม่ดีนะ  ผมว่า ภาพเด็ดๆก็มีแทรกเยอะมากครับ
ทำได้ดีทีเดียว
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบดาว หมุน จังเลจ ครับ
ไม่มีคำว่าสูง วัดได้หากใจถึง

ชุดนี้ดูสบายๆ ดูแล้วเหมือนได้ไปเที่ยวด้วย ภาพออกโทนสวยนวลตามสไตส์ canon (ไม่รู้ใช้หนอนหรือเปล่าฮาฟฟ)

ภาพที่ผมชอบนะคือภาพนี้ครับ และภาพที่ 7 เป็นภาพที่เจาะด้วยเทเล แล้วมีแนวต้นสนเป็นพื้นดูมันมีพลังครับ

2012-10-26 13:26

เห็นแล้ว ว้าว สวยถูกใจหลายรุป....โดยเฉพาะรูปนี้ ชอบมากเป็นการส่วนตัว เยี่ยมจริงๆคร้าบ

กลับไปยังรายบอร์ด