กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สุพรรณบุรีเคยแต่ขับรถผ่านตอนไปสังขละบุรี ยังไม่เคยไปจริงจังเลยสักครั้ง ครั้งนี้ช่วงเข้าพรรษามีโอกาสได้ไป

วางแผนไว้ว่า ไปไหว้พระ-ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง-มังกรสวรรค์-หอคอย-สวนเฉลิมภัทรราชินี-ดอกกระเจียว

เดินทางจากอุตรดิตถ์-สุพรรณบุรี 5 ชั่วโมง ได้ที่พักใกล้กับศาลหลักเมือง เช็คอินเสร็จ ก็ 5 โมงเย็นแล้ว ล้างหน้าล้างตา รีบไปต่อดีกว่า

ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองกับมังกรสวรรค์ อยู่ในพื้นที่เดียวกัน เข้าใจมาตลอดว่าอยู่ใกล้กันหรือติดกัน

ไหว้ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองเสร็จก็เริ่มเดินสำรวจพื้นที่กันเล้ย

2012-8-15 20:19

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ดูตื่นตาตื่นใจมาก อยู่ทั้งวันก็ได้นะนี่

2012-8-15 20:08

ภายในร่มรื่น สะอาด สิ่งปลูกสร้างสวยงาม สีสันสดใส ช๊อบชอบ

2012-8-15 20:13

รายละเอียดเนี๊ยบมาก

2012-8-15 20:15

หอหลังนี้ไม่ได้ขึ้นไปชม วิวด้านบนน่าจะใช้ได้เลยนะ

2012-8-15 20:17

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กำลังเล็งมังกรสวรรค์อยู่ แม่บ้านเรียกให้ดูท้องฟ้าสีชมพู
ช่วงเวลาแบบนี้มีเวลาน้อย เลยได้มุมมากึ๊กๆกั๊กๆ ถ่ายมาไม่ชมพูแฮะ

2012-8-15 20:21

มังกรสวรรค์กำลังซ่อมแซม บำรุงรักษาอยู่

2012-8-15 20:23

ก็น่าจะซ่อมไฟด้วยนะ แสงไม่เท่ากันอ่ะ
ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง ปิด 1 ทุ่มนะครับ ต้องได้กลับมาไหว้อีกแน่ๆ ประทับใจมาก

2012-8-15 20:24

เดินทางต่อไปที่ หอคอย-สวนเฉลิมภัทรราชินี แถวนั้นช่วงเย็นๆจะเป็นตลาดโต้รุ่ง ของกินเพียบ การสัญจรลำบาก หาที่จอดรถยากหน่อย
ลงรถมาเงยหน้าเจอหอคอย ถ่ายโช๊ะ ฟ้าดำปืด หอคอย-สวนเฉลิมภัทรราชินีอดไป ทุ่มครึ่งหิวข้าวแย้ว กินข้าวดีกว่า

2012-8-15 20:28

รุ่งเช้าไปชมทุ่งกระเจียว-ปทุมมา ที่สวนพันธุ์พืชเพาะเลี้ยง ออกจากตัวเมืองประมาณ 30 กิโลเมตร พิกัดประมาณนี้ N14.49640/E099.89827
เมื่อคืนนอนแอร์เย็นไปหน่อย เช้ามาจามตลอดทาง แถมอากาศตุ่ยๆ คนเยอะ ฝนตกมาจึ๋งนึง

2012-8-15 20:31

เอากระดาษทิชชูอุดจมูกข้างนึงถ่ายรูปไป ก้มหน้าไม่ได้เลยน้ำมูกย้อยเชียว เหอๆ ลากันไปก่อนละครับ

2012-8-15 20:34

โอ๊ะ โอ๊ะ อนุภาพของ 70-200 L IS แจ่มคมกริ๊บดังคำร่ำลือ จริงๆ
chaiyaritta

ผมชอบนะ....ชุดนี้  และหลายๆชุดของคู่ดูโอ
ใบ  เปิด-ปิดนี่ สวยมากๆครับ
ใบอื่น มีหลายๆใบ  หลายมุม ที่ไม่เคยเห็น  

แจ่มครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ปล. นอกจากเรื่องเดฟ  หลายใบยังไฟล์ดีมาเชียวครับ  ใบปิดนี่ หล่อ เลย  บอกว่าเป็น ff ผมก้เชื่อนะ  
ใบที่ 4 นี่แสงไม่อำนวยเท่านั้น มังกรเหมือนลอยได้เลยทีเดียว
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เห็นภาพเปิดแล้วมันจี๊ดดดดดดดดดดด

K&B พาเที่ยวสุพรรณ  เที่ยวบ่อยนะเนี่ยยยย (อิจฉาตาร้อน)
ปกติผมเป็นคนไม่ค่อยติดใจสถานที่แบบนี้เท่าไร  (คงเพราะชื่อเสียงอิงกับนักการเมืองร่างเล็กไปหน่อย)
เพราะไม่ค่อยได้ไปไหน เลยเพิ่งเห็นมังกรสุพรรณชัดๆเนี่ยแหละว่ามันใหญ่โตสวยงาม
สมคำล่ำลือที่ได้ยินมานะเนี่ย

ว่าแต่.. สุพรรณมีไรอร่อย????

กลับไปยังรายบอร์ด