กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีครับ  ไม่มีอัลบั้มมานานเลย หากไม่นับ snapshot เล่นๆนะครับ

ถ่ายมาเมื่อวานแล้วรีบโพสเลย  กลัวทิ้งไว้นานแล้ว มองภาพตัวเองไม่สวยก็จะไม่กล้าโพสอีก

เวลาถ่ายภาพน้อยกว่า ขับรถ และ พูดคุยระหว่างทาง  ไม่ได้มีคอนเซปอะไรนะครับ   
ชมกันสบายๆ   จุดผิดพลาดมีได้ทั่วไปทุกภาพเพราะห่างกล้องมานานครับ   
....ยินดีรับฟังเช่นเคยครับ   
.
.
.

2012-8-4 14:47

ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

จุดเริ่มต้นของการเดินทาง คงเป็นภาพนี้ครับ...
ผมถ่ายมาก่อนหน้านั้นและรู้สึกว่าภาพมันเรียบนิ่งไป   
ตั้งใจแวะไปโยนหินสักนิดเท่านั้นเองครับ  ให้ดูมีอะไรในภาพมากขึ้นอีกนิด
.
.
.

2012-8-4 15:01
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

.
.
เช่นเดียวกับหลายๆเรื่องในชีวิต...
เรื่องราวระหว่างทางนั้น  ไม่มีใครตอบได้จริงๆครับ
.
.

2012-8-4 15:05

วัดนี้อยู่ใกล้ๆ   แต่ไม่เคยถ่ายเลยครับ  แปะไว้ก่อนค่อยกับไปเก็บทีหลัง
คู่สีเกิดมาเพื่อวันฟ้าใส   แต่ผมเดินหามุมจนตะวันหลบไปหลังเมฆเสียก่อน
.
.
.

2012-8-4 15:11

ถึงวัดนี้ตอนค่ำๆ...ผมไปถึงช้าไป   และถ่ายเป็น JPEG เลยดึง hi-light กลับมายาก
...ส่วนน้องหมาไม่ดุครับ  แต่ไม่อยากไล่เขา
เราไปถึงทีหลังเขา  เขาน่าจะมีสิทธิ์ก่อนเรา...และผมมาหัดถ่ายภาพเฉยๆเท่านั้นเอง
.
.
.

2012-8-4 15:17

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมไปถึงช่วงที่พระท่านกำลังปาวรณาตนเข้าพรรษาครับ
.
.

2012-8-4 15:25

2012-8-4 15:28

2012-8-4 15:32

ผ้าอาบน้ำฝนที่ญาติโยมถวาย
ก็จะเป็นผ้าผืนพิเศษของช่วงนี้   ที่มีอายุจำกัดในช่วงเวลานี้เท่านั้นครับ
จากนั้นต้องละวางไป....
.
.
.
2012-8-4 15:59

ผมเห็นสถานที่น่าถ่ายภาพเยอะมากครับ ระหว่างทาง  ทั้งชุมชน  ความเป็นอยู่  
มีเวลาเมื่อไร ผมคงค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆครับ ....
.
.
.

2012-8-4 16:12

ลากันที่ภาพนี้เลยครับ   สวัสดีครับ...
.
.
2012-8-4 16:16

การออกไปถ่ายภาพด้วยเวลาอันจำกัดก็มีข้อดี
ได้บริหารเวลา และบรรจงในการเก็บแต่ละช็อตมากขึ้นนะครับ

100 นาทีชุดนี้ มีภาพที่น่าสนใจดีครับ  ถึงเวลาจะจำกัดแต่ถูกเวลาครับ
อาจมีภาพที่ไม่ได้เวลาบ้าง แต่รวมๆก็ดูดีเลยนะครับ

การออกไปถ่ายภาพด้วยเวลาอันจำกัดก็มีข้อดี
ได้บริหาร ...
puripatk โพสต์เมื่อ 2012-8-4 18:06

ใช่ครับ  บางภาพพอแสงไม่มาแล้ว ดูแบน ขาดมิติไปจริงๆ  
ขอบคุณสำหรับเม้นท์คร้าบบบ  

2012-8-4 18:17

เมื่อวานเอามาชมแว๊ปๆ แต่ไม่ได้เม้นท์เพราะผบ. น้อย ได้ยึดครองหน้าจอไปหมดแล้ว

เป็นกาีรแคะสนิมที่ดูยังมีลายเซ็นต์ของพ่อหมีอยู่ครบ ผมเองก็ไม่ได้ถ่ายวิวมานานมากแล้ว ถ่ายแต่แนวผู้คนเป็นหลัก

ภาพเปิด ดูจาก FB พ่อหมีนำให้น่าติดตามชมอัลบั้มเต็มเลยครับ ดูมันดึงดูด

ภาพที่ 2 อย่างที่พ่อหมีบอกมันแห้งไปถ้าไม่มีกบกระโดดลงน้ำ ฮาๆๆ

ภาพที่ 3  แหม ท้องนาสีทอง กะนกกระสา อารมณ์โดดเดี่ยวเหงาๆ ได้เป็นอย่างดี

ภาพที่ 4 โฮ้วัดที่ไหนครับ สีทองมาเลย มีพญานาคด้วย

ภาพที่ 5  น้องมาเข้าเฟรมดีแล้วครับ

ภาพที่ 6  ภาพนี้แจ่ม มีเณรเป็นองค์ประกอบร่วมพร้อมสายตาชี้เป้าไปยังหลวงพี่

ภาพที่ 7 เก็บรายละเอียดอีกภาพ

ภาพที่ 8 ภาพนี้ยังไม่เด่นเท่าภาพ 6

ภาพที่ 9 ได้มีเส้นมีสายเลยนะครับภาพนี้

ภาพที่ 10 โฮ้ภาพนี้แสงแจ่มเลยครับ และบอกเรื่องราวหน้าวัดได้ดีด้วยมอเตอร์ไซด์วิ่งไปมา

ภาพที่ 11 ปิดด้วยน้องนกเลยครับ

รวมๆผมว่าพ่อหมี คัดเน้นๆ มาแต่ละภาพเลยนะครับ เพราะ 100 นาที่ ก็ไม่ต่ำกว่า 1000 ภาพ
ยิ่งบอกว่าห่างกล้อง ก็ยิ่งละ้เมียดขึ้น

เรื่องเวลา ....ไม่ต้องคิดมาก เพราะเราไม่ใช่ช่างภาพอาชีพ งานหลักก็มี เอาแบบมีเมื่อไหร่ก็โช๊ะ ฮาๆ

ภาพสวยมากครับพี่พัน ถ้าเดา ผมว่าพี่คงถ่ายไล่จากวัดเสาหินไปนาทะเล และจบที่พระแท่น ^ ^
Hello

กลับไปยังรายบอร์ด