กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมเริ่มรู้สึกว่าตัวเองถ่ายภาพห่วยลงเรื่อย ๆ ...

ยิ่งเห็นงานของเพื่อน ๆ ยิ่งอดไม่ได้ที่จะเอามาคิดเปรียบเทียบกับงานของตัวเอง ดูบน ดูล่าง
ดูซ้าย ดูขวา ... ทำไมผมยิ่งดูงานของตัวเอง ผมยิ่งเห็นข้อผิดพลาดก็ไม่รู้สิ

ผมไม่กล้าที่จะโพสต์ภาพเซ็ตใหม่ ๆ เพราะผมคิดว่ามาตรฐานในงานของผม ต่ำกว่ามาตรฐาน
ของบั๊กไปซะแล้ว

...

คิดถึงเพื่อน ๆ ทุกคน .. พอ ๆ กับความคิดมากของตัวเอง

2012-5-18 08:11

มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพแต่ละแบบ  มีสเน่ห์ของมันครับ
ไม่ได้พูดเอาหล่อนะ  ผมพูดจริงๆ ...

ภาพจ่า มีเสน่ห์ในแบบของจ่าครับ ยืนยัน
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 1# จ่าโจ
ภาพที่เราเองดูแล้วไม่เข้าท่า....อาจจะเปิดมุมมองที่ดี...ให้กับคนอื่นๆ ได้ครับ คนเราไม่ได้มองมุมเดียวกันเสมอครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
chaiyaritta

ไม่หรอกครับ...จ่าโจ

ในความเห็นของผมนะ ...จ่าโจ..ฝีมือไปอีกขั้นหนึ่งแล้วครับ คือ..จะเห็นภาพถ่าย...มองอย่างไรก็ไม่สวย
ดูภาพแต่ละภาพก็ดูแล้วไม่ใช่......เพราะในใจหรือในความคิดของจ่าบอกว่าสิ่งที่ใช่ สิ่งที่สวยเป็นอย่างนั้น อย่างนี้
ดังนั้นภาพถ่ายของจ่าโจต่อไปนี้ มันจะต้องเป็นอย่างที่ จ่าโจอยากให้เป็น  มันเป็นขั้นตอนของการยกระดับขึ้นไปอีกสเต็บหนึ่งครับ

ภาพจ่าโจที่นำมาให้ชมมัแอ็กชั่นที่ดีครับ เห็นอัลบั้มเต็มจาก FB แล้วเด็ดทั้งชุดครับ ถ้าจ่าใจคิดว่ายังไม่เด็ดผมว่า
แสดงจ่าใจยกระดับไปอีกขั้นตามที่บอกไปแล้วครับ...

กลับไปยังรายบอร์ด