กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 02:50 โดย WiTCH

ถ้าไม่นับ puppy love สมัยมหาวิทยาลัยกับน้อง Minolta
น้อง นิกกี้ดี ๖๐ คือสุดที่รักที่ผมคบหาดูใจด้วยอย่างจริงจัง

แม้เธอออกจะเชย ๆ สักหน่อย ไม่ค่อยทันโลก แต่เธอก็เพรียวบางน่ารัก
และที่สำคัญเธอยังยินดีร่วมหัวจมท้ายไปกับผมได้ในทุก ๆ ที่

2012-3-13 01:14
W i T C H ' s W A Y

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 03:50 โดย WiTCH

ตลอด ๒ ปีกว่า ๆ ที่คบหาดูใจกันมา เราออกเดินทางไปหลายที่
ผมประมาทไปหน่อย ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเธอไม่ถูกโรคกับน้ำยังพาเธอไปออกทะเล

โชคชะตาก็ได้เล่นตลก..เกิดอุบัติเหตุที่ไม่คาดฝัน เธอจมน้ำ และสิ้นลมหายใจในอ้อมกอดของผม
ทิ้งไว้เพียงภาพความทรงจำที่แสนเศร้าทุกครั้งที่คิดถึง

ผมพลาดไปแล้ว.. สู่สุขคติ นะที่รัก

2012-3-13 01:20

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 01:40 โดย WiTCH

ถึงแม้จะเศร้าโศก แต่ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป
ผมใช้เวลาทำใจอยู่พักใหญ่

ระหว่างนั้นก็ได้เมียงมองสาวน้อยรุ่นน้อง ผู้เฉลียวฉลาด สมถะ ปราดเปรียว และอดทน
เธอมาจากตระกูลเดียวกัน คิดว่าผมคงโดนคำสาปให้เป็นสาวกของตระกูลนี้ไปชั่วชีวิต

จากนั้นผมจึงโหมงานหนัก อดทน อดออม จนมีเงินมากพอที่จะไปสู่ขอเธอ
น้องนิกกี้ดีเจ็ดพัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 01:41 โดย WiTCH

แม้เธอจะไม่บอบบางหุ่นนางแบบ ออกจะล่ำไปด้วยซ้ำเมื่อเปรียบเทียบกับญาติผู้พี่
แต่ก็ยังเพรียวบางกว่าญาติผู้น้องราชนิกูลไฮโซของเธออีกหลาย ๆ องค์

และให้ตายเหอะ!!! รูปร่างเธอช่างพอเหมาะพอเจาะกับหนุ่มไซส์มินิอย่างผมเสียจริง บ๊ะเฮ้ย เนื้อคู่ช้าดชัด

2012-3-13 01:33

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 01:50 โดย WiTCH

http://www.youtube.com/watch?v=gusOjQd78-g

ว่าฉันรักเธอโดยที่ไม่รู้จัก
และฉันรักเธอตั้งแต่แรกพบหน้า
มากมายจนข้างใน ต้องระบายออกมา
ให้เธอ ได้ยิน

ว่าสำหรับฉันนั้นเธอคือทุกสิ่ง
เป็นแรงบันดาลใจเป็นทุกๆ อย่าง
เธอเชื่อมให้ฉันเห็นภาพที่สวยงามของชีวิต
แม้ว่าเรายังไม่ทันได้รู้จัก กันเลย

บร๊ะจ้าวโจ๊ก เพลงนี้ลอยเข้าหูเลยครับ มันโดนมาก
ใช่...ผมรักเธอตั้งแต่เรายังไม่ได้พบหน้ากันเลย

เอ๊ะ แต่เพลงนี้ใช้โฆษณาของฝั่งตระกูลคู่แข่งเธอนิหว่าครับ =___="

2012-3-13 01:47

แอบซื้อแบตรอ ก่อนกล้องจะมาซะอีก ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อันที่จริงผมเก็บเงินได้มากพอที่จะไปสู่ขอญาติผู้น้องจอมไฮโซคนอื่น ๆ ในตระกูลเธอได้
แต่ก็ต้องมาอยู่ในห้องรูหนูกัดก้อนเกลือกิน คงไม่ดีแน่แท้

ผมขอเลือกคู่ที่พอเหมาะ พอมือ
แล้วนำเงินส่วนต่างที่เหลือไปอัพความสะดวกสบายอย่างอื่นในชีวิตให้เธอมากกว่า
แถมยังมีเงินให้ไปฮันนี่มูนได้อีกหน่อยด้วย win win

เรือนหอของเราครับ

2012-3-13 01:54

เธอบ่นว่าบ้านใหญ่ อึดอัดไปครับ -___-"
ผมจึงต้องมีทางเลือกให้เธออีก

2012-3-13 02:00

ซื้อของตกแต่งบ้านเอาใจเธอหน่อยครับ

2012-3-13 02:02

2012-3-13 02:02

ไฟฉาย (เวลาถ่ายภาพตอนกลางคืน)
ผ้า (เช็ดน้ำค้าง)
ถุงดำ (กันละอองฝน)
สมุดบันทึก - ปากกา (ไว้ขอเบอร์สาว พั๊วะ!!! ม่ายช่าย ไว้จดบันทึกครับ)

อดีต สอนให้ผมเรียนรู้ที่จะปกป้องสุดที่รัก
ผมไม่อยากสูญเสียเธอให้กับทะเลอีกแล้วครับ

2012-3-13 02:06

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 03:52 โดย WiTCH

และเพื่อสาวทำงานเก่งเช่นเธอ
ผมจึงซื้ออุปกรณ์อำนวยความสะดวกมาเพิ่ม เพื่อช่วยให้เธอได้สนุกกับงานมากขึ้น

2012-3-13 02:13

Nook = อะไรบางอย่างที่ใหญ่กว่า iPhone แต่เล็กกว่า iPad

(ไว้อ่านหนังสือ - อ่านคู่มือ D7000 - ดูภาพที่เป็นแรงบันดาลใจ - เล่นเกมส์ ฯลฯ)

2012-3-13 02:15

เมาส์ปากกา = ไว้ตกแต่งภาพ - วาดรูป

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 04:05 โดย WiTCH

เคมีระหว่างผมกับเธอเข้ากันได้ดีมวากกก มันทำให้ชีวิตผมสนุก และสะดวกสบายขึ้นอีกเยอะ

สิ่งที่ประทับใจที่สุดในตัวเธอคือ...เธอสามารถเข้ากันได้ดีกับลูกชายผม .. "น้องโต"

2012-3-13 02:20

# ภาพนี้นำมาฝากพี่นายฮ้อย น้องโต แฉกสวยมวากกก
ที่ดีใจคือ ไม่ต้องใช้มือหมุนหาโฟกัสเหมือนตอนที่ประกบคู่ น้องนิกกี้ดี ๖๐ อีกต่อไปแล้ววววว >w<

ส่วนภาพนี้นำมาฝาก พ่อห.. เอิ่ม ฝาก BUG ฮะ

2012-3-13 02:24

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 03:54 โดย WiTCH

แล้วเราทั้งสองก็ออกเดินทางฮันนีมูนทริปเล็ก ๆ ใกล้ ๆ บ้าน
ง่อย ๆ .. ตามประสาสะดวก

ชมดาว... (หลังบ้าน)

2012-3-13 02:28

ชมทะเล

แต่เราก็เร่าร้อนกันมากนะฮาฟ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-3-13 04:06 โดย WiTCH

ยังไม่มีโอกาสได้ไปฮันนีมูนกันแบบจริง ๆ จัง ๆ เสียที

ถ้าได้ไปเมื่อไหร่ เราทั้งสองจะเก็บความประทับใจมาฝากนะครับ จะได้ถือโอกาสเปิดตัวสุดที่รักอย่างเป็นทางการ

(แต่ก็ไม่สัญญานะว่าจะได้ภาพสวยถูกใจผู้ชมหรือเปล่า >__<")

...ผมมีความรัก ผมมีความสุข

และตอนนี้ ผม..อยากเติบโตขึ้นในความรัก ครับ

...ขอบคุณทุกคนที่รับชม

2012-3-13 02:33

.

I cannot be the best, I can only be me.

ชมเพลินเช่นเคยครับ  สมัยก่อนผมเคยต่อต้านอุปกรณ์นะ...อะไรกันนักหนา
...พัฒนาแนวคิด+มุมมองดีกว่า
.
.
ต่อมา...ครั้งหนึ่งเคยคุยกับ joke_av  เรื่อง เลนส์ +กล้อง
เห็นในหนังสือ เขาแนะว่าให้เปลี่ยนเลนส์  มันจริงหรือ โจ๊ก ?

joke ตอบผมได้ดีเลยครับ
เปลี่ยนเลนส์ไป ระดับหนึ่ง ก้ถึงเวลาเปลี่ยนกล้อง   
เปลี่ยนกล้องไประยะหนึ่ง ก็ต้องเปลี่ยนเลนส์
....เรื่องฝีมือ อุปกรณ์ช่วยได้นะพี่....โจ๊กบอกผมวันนั้น

มันเป็นอะไรที่ต่างจากที่ผมเคยคิดเองในตอนแรก

วันนี้....ผมคิดว่าอุปกรณ์ก็เหมือนกันครับกับที่ผมคุยกับน้องในวันนั้น  
ถึงเวลาหนึ่ง  อุปกรณ์ตอบสนองเราไม่ได้จริงๆ  ก็ต้องเปลี่ยน...

สำหรับผม  7D ยังใช้แค่ 20% เอง...คงอีกกว่าไล่ตามกล้องทัน และเปลี่ยนมัน
คงอีก 4-5 ปีน่ะครับ   สิ่งที่ผมทำไม่ได้ คือ ความอิ่มตัวของสี และเดฟ   

ฝาก เพื่อนๆ น้องๆ ไว้แค่ว่า  อย่าให้ครอบครัว/ คนรอบตัว เดือดร้อนจากการเปลี่ยนอุปกรณ์ของเราครับ  ชีวิตเราต้องการ ความสุขมวลรวม...ความสุขจากการถ่ายภาพเป็นส่วนหนึ่งเท่านั้น     

วกกลับมาที่กระทู้นี้อีกครั้ง...ขอให้แม่มดราตรี มีความสุขกับการถ่ายภาพครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด