กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
Nikon D60 + Tokina 12-24mm (ยืมเพื่อน)

f/22 iso 100 ถ่ายระบบ Manual No PS No Process ใดใดทั้งสิน

รบกวนช่วยวิเคราะห์

1. องค์ประกอบ

2. แสง

3. ข้อบกพร่องที่ควรแก้ไข

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-7-13 18:13 โดย ZaricK

โอ๊ะ กรอบแหว่ง 555 เค้ากะลังปรับปรุงอยู่มั้งอ้อม
วิเคราะห์ : ล่างรก Tive เอียงจ้า ผมว่าเปิด F แคบไป กว้างได้อีก องค์ประกอบของภาพยังต้องปรับปรุงจ่ะ :P

ต่อจาก ZaricK...กล้องมีฝุ่นงะ....

กรอบไม่แหว่งแล้ว  แต่ต้องเลื่อนจอนิดนึงคับ  -*-

เหมือนตั้งใจเอาตะวันแฉกอย่างเดียว จนปล่อย อปก อย่างอื่นๆไปหมดครับ รถเกะกะพอสมควรครับ

กรอบแหว่ง  แก้ด้วยการ คลิกภาพ จะเป็นขนาดเต็มครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กรณีของแม่มด จะได้ภาพขนาดแท้จริงที่ ลดลง แต่ สีอิ่มตัวขึ้นมากๆครับ ลองคลิกดู

ดูรกและ อึดอัดไปฮะ โดยเฉพาะ รถ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

รก  ไม่มีเอกภาพ มีทั้งคนเสื้อแดง วัด รถ รถ และ รถ แย่งกันไปหมด   วัดแสงกั๊ก  เลือกเอาสักอย่างแสงฟ้าหรือแสงวัด   เพราะมุมนี้มันย้อนแสง  ไม่ก็ไปทำ HDR มา   ภาพเอียง วัดเบี้ยว ฝุ่นเกาะอีก
..ครับ
.
.
อ่ะ ...โหดไปป่ะครับยังงี้ หึหึหึ

รก  ไม่มีเอกภาพ มีทั้งคนเสื้อแดง วัด รถ รถ และ รถ แย่ง ...
เพลินตา โพสต์เมื่อ 2010-7-14 05:05

ชัดแจ๋ว เลย จุ๊กกกกรู้ววว
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

เค้าทำ HDR เป็นที่ไหนกันเล่าธ่อ....บอกว่า NO PS แง้ ๆ

ป.ล. เลนส์เขลอะแฮะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

สวัสดีครับ เพิ่งสมัคร แต่ยังวิเคราะห์ไม่เป็น แต่ชอบแฉกๆลำแสงเป็นการส่วนตัว แม้จะดูรกไปนิดครับผม

ร่วมด้วยช่วยกัน
แสง Under เพราะห่วง แฉกมากไปปะครับ แพนกล้องไปทางขวาหน่อยตัดรถตู้ด้านซ้ายไปเลย คนเยอะแยะ จัง
อย่าให้ึความรู้ปิดกั้นจินตนาการ

สู้ สู้ มิชิโกะ

กลับไปยังรายบอร์ด