กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขึ้นชื่อมาอาจจะดูแรงๆ สักนิด แต่ความหมายไม่ใช่อะไรเลยครับ
คือไปเที่ยวดอยอินทนนท์มา  แล้วเกิดอุบัตติเหตุ เลือดตกยางออกครับ
กลับมาเรื่องภาพดีกว่าครับ  ในมุมมหาชนมุมนี้ครับ
2012-2-12 18:23
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 1# chaiyaritta

ส่วนใหญ่ในช่วงนี้จะเป็นทริปกับ โครตผม ซะส่วนใหญ่ (ขออภัยหากใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ)
ก็คือไปกันทั้งครอบครัวซึ่งเป็นครอบครัวใหญ่ครับ ได้ภาพบ้างไม่ได้บ้าง ตามอัตภาพครับ

2012-2-12 18:24
chaiyaritta

ตอบกลับ 2# chaiyaritta

เวลา  คือ สิ่งที่ควบคุมไม่ได้
แสง มันเลยแรงแบบนี้แหละครับ  อุตสาห์ตั้งใจจะไปช่วงเย็นแล้ว สุดท้ายก็กลายเป็นบ่ายครับ แต่ใกล้เย็นกลับ
กลัวคนแก่หิวข้าวกันครับ  
2012-2-12 18:26
chaiyaritta

ตอบกลับ 3# chaiyaritta

คนแก่เค้าตื่นเช้า ...คนหนุ่มก็ต้องตื่นเช้าตาม เลยเป็นกำไรชีวิตได้เห็น
มุมแบบนี้  ต้องขอบคุณ GND tianya จริงๆ อยู่กับผมมาหลายเดือน สุดท้ายต้องปลดระวาง
ในทริปนี้ซะแล้ว
2012-2-12 18:29
chaiyaritta

ตอบกลับ 4# chaiyaritta

ตอนเวลาที่ดวงอาทิตย์กำลังจะขึ้นหากเราคลาดสายตาไปเพียงนิดเดียว..
เพียงคำคำเดียวครับ " ถ่ายรูปหมู่หน่อยสิ" หลังจากถ่ายเสร็จ มันก็ขึ้นมาลิบ แล้วครับ
2012-2-12 18:31
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 5# chaiyaritta

จุดชมวิวแถวกิ่วแม่ปาน แต่ไม่ได้เดินเข้าด้านใน เนื่องจาก 3 กิโลเมตร เป็นอะไรที่พูดยากสำหรับผู้สูงวัย
2012-2-12 18:33
chaiyaritta

ตอบกลับ 6# chaiyaritta

น้ำตกวชิรธาร เกือบไม่ได้มาแล้วครับ เนื่องจาก ตอนรถตู้ขับออกมาถึงที่นี่ ผมเจ็บตัวไปเรียบร้อยแล้ว แต่เนื่องจาก
อากาศที่เย็นเพียง 10 กว่า องศา  ชาแผล  ครับ แทบไร้ความรู้สึก  ขนาดไฮโดรเยน ราดลงบนแผล
ฟองขึ้นเต็มไปหมด    ประกอบกับ ภาพตรงหน้าที่สวยงาม ประกอบกับ "ใจ" ล้วนๆ
ลืมความเจ็บไปได้ชั่วขณะ
2012-2-12 18:35
chaiyaritta

ตอบกลับ 7# chaiyaritta

หากใครเคยมาที่นี่อาจจะไม่ค่อยกล้าถ่ายภาพที่จุดนี้ก็ได้นะครับ เพราะละอองน้ำแรงมาก กระเซ็นเข้าจับที่หน้ากล้องเต็มไปหมด
แต่สิ่งที่ไม่เหมือนใครของน้ำตกแห่งนี้ คือ สายรุ้งที่ผาดผ่านแอ่งน้ำ ซึ่งสามารถมองเห็นได้ตาเปล่า งามจับใจจนลืมความเจ็บปวดไปหมดเลย เวอร์มั้ยครับ
สุดท้าย ขอให้ชาว foto bug ได้ถ่ายภาพด้วยความสุข และ ปลอดภัยในทุก ทริปนะครับ
2012-2-12 18:40
chaiyaritta

ฝีมือดีวันดีคืน ขอให้หายไวๆครับ  
ภาพ - 3 ภาพแรก จัดว่าเป๊ะ
ติได้เพียงเรื่องเดียวคือ แสงโอเวอร์ ที่น้ำตก
แต่นั่นก็เกิดจากการมีอุบัติเหตุ เลยไม่เชิงว่าติได้

ที่เหลือ  ภายใต้ข้อจำกัดเหล่านี้ จัดว่ายอดเยี่ยมครับ  

get well soon
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 9# sumphano

ภาพน้ำตกที่มันดูโอเวอร์ เพราะตอนถ่ายมาวัดแสงที่สายน้ำครับ ใจอยากได้สายรุ้งด้วย เลยดูภาพมันมืดๆๆ   ผมเลยมาปรับใน ps ต่อ
ให้สว่างขึ้นครับ ปรากฏณ์ว่า คราบน้ำเต็มเลย มองเห็นมั้ยครับ
chaiyaritta

แหม.....ถ้าไม่เจ็บก่อนก็น่าจะมีภาพมาให้ชมตามสไตส์ขาแลนส์อย่างคุณ chaiyaritta เป็นแน่  ชุดนี้ก็ถือว่าชอบหมดทุกภาพเลยครับ ภาพแต่ละภาพก็ดูไม่ขัด และภาพยังใสเสมอ
แต่ ภาพ 7 หรือ 8 ต้องตัดใจคัดมาภาพเดียว สำหรับผมชอบภาพมีสายรุ้งนะ ที่แปลกตาและโดนคือภาพ 4  nd  tianya เขาจะมาเมื่อแสงดี  

ขอให้หายไวๆนะครับ......

แหม จริงใจมากๆ บาดเจ็บแล้วยังมาถ่ายต่ออีก...ชอบสีชุดนี้ ไฟล์สวย สดใส ...พระอาทิตย์ขึ้นกับ รูปเส้นดาว สวยงาม.....น้ำตก โอเวอร์ไปนิดๆ แต่ไม่เป็นไร กลับมาได้ก็ OK แล้ว

ใช่ครับ ไฟล์สวย สดใส มาก โดยเฉพาะ รูปที่ 1-3-6 เก็บรายละเอียดได้ดีมากๆ  ส่วนรูปที่5 ถ้าทิวเขาสว่างกว่านี้อีกนิด เยี่ยมเลยครับ  ...ไม่สบายหายเร็วๆนะครับ

ใช่ครับ ไฟล์สวย สดใส มาก โดยเฉพาะ รูปที่ 1-3-6 เก็บรายละเอียดได้ดีมากๆ  ส่วนรูปที่5 ถ้าทิวเขาสว่างกว่านี้อีกนิด เยี่ยมเลยครับ  ...ไม่สบายหายเร็วๆนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด