กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรื่องมีอยู่ว่า เราเดินทางกลับบ้านปกติ

พอรถมาเราก็จะขึ้น พอดี มีแม่ ลูก 2 คน มาขึ้นก่อนเรา รถเหลืออยู่ 2 ที่อะ

ตอนแรกเราก็กะจะไม่ไป เกรงใจเค้า เห็นเค้าหอบกระเป๋าเสือผ้ามา คนที่เป็นแม่ของเด็กสองคน

เค้าก็บอกให้เราขึ้น จะให้น้องนั่งตัก ก็ได้ เด๋วมีคนลง ก็เลยขึ้นไป ก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะ

ก็นั่งไปสักพัก มีการสนทนาข้างๆ หูเรา แม่กับลูกคุยกัน น่ารักมาก!!!

ลูก..พ่อกินข้าวยังไง

แม่..ต้องใส่บาตไปให้พ่อจ๊ะ

ลูก..เด๋วหนู๋จะเก็บตังค์วันละ 5 บาทนะ

แม่..จร้าลูก ใส่วันพระก็ได้ อาทิตย์ละวัน

ลูก..หนู๋เก็บตังค์ 5 บาท ได้ 5 วัน ได้ตังค์เท่าไหร่แม่

แม่..ก็ 25 บาท

ลูก..พอซื้อข้าวให้พ่อไหม

เรา..คิดถึงพ่ออะ พ่อเราอายุมากแล้ว ยังคิดไม่ได้ยังน้องเค้าเลย ตอนเราอายุเ่ท่าน้องเค้า

คงคิดแต่ว่าจะเอาตังค์ไปซื้อขนม ไปซื้อของเล่น เค้าคงเสียหัวหน้าครอบครัวไป

คงรักพ่อมาก..เด็กคนนี้ต้องเป็นเด็กดีแน่ๆๆๆ อายุประมาณ 10 ขวบได้นะ

ขอบคุณข้อความดีๆ จากเว็บเอ็มไทยครับ
ไม่เก่งคอมเม้น ขอเป็นผู้ชมไปก่อน
http://kdayone.multiply.com/

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด