กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
นกกับก้อนเมฆคล้ายกันตรงที่มันไปไหนมาไหนได้บนโลกใบนี้แต่...ต่างกันตรงที่นกมีชีวิตมีความรู้สึก ส่วน...ก้อนเมฆไม่มีชีวิตไม่ต้องรู้สึกอะไรอยากไปไหนก็ไปได้ตามแรงลม
ไม่ต้องมีความรัก ไม่ต้องอกหัก ไม่ต้องเสียใจ ไม่ต้องรอคอย"แล้วพวกคุณหล่ะอยากเป็นอะไร.....ส่วนผมอยากเป็นนก
2011-9-27 14:46
2011-9-27 14:49
soulmate64.multiply.com

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ช่วงนี้คงต้อง "ขอให้ดวงอาทิตย์สาดส่องมาบ้างครับ" เมฆครึ้มมาหลายวัน ทั้งฝนลงมาอย่างหนัก
สงสารก็แต่ผู้ประสพภัยเห็นว่าน้ำกำลังจะลด มีฝนลงมาอีก กลายเป็นระดับน้ำขึ้นสูงไปอีก

ถ้าเป็นนก...จะได้บินสูงๆมองลงมาคงมีวิวสวยๆได้ชม....ว่าแต่ว่านกตัวนี้นกอะไรครับสีสรรสวยงาม

แต่ฉันอยากเป็นก้อนเมฆ ..
ล่องลอยไปเรื่อย ๆ เปลี่ยนแปลงไปเรื่อย ๆ
ไม่ต้องรู้สึกอะไรเลยก็ดี

..

..

แค่เพียงเพราะ ... ไม่มีใครคิดทำร้ายเมฆ
เป็นนกน้อยศัตรูเยอะเกินไป
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

อ่านกระทู้นี้แล้ว สะดุ้ง กับตัวเอง  ไม่ใช่เพราะ เห้นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย

แต่ตกใจในความแก่ของตัวเอง เพราะผมขาดจินตนาการไปแล้ว ว่าผมอยากเป็นอะไร  
หาก 20 ปีก่อน ผมคงมีคำตอบมากมาย  ตอนนี้ จินตนาการหล่นหายไปไหน

ผมเลยตกใจบ้างครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 2# naihoi

ผมก้ไม่รุ้เหมือนกันครับ ว่ามันคือนกอะไรเห้นสวยดีเลยถ่ายมา
soulmate64.multiply.com

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด